Recent content by nvietthanh

1. N

Cây Sanh già nhờ các bác định hướng giùm!

Tình hình là em mới tậu được một cây Sanh tương đối già nhưng lại không biết binh như thế nào???Ý định của em sau này là sẽ lên đá. Hoành trên cổ rễ của em nó là 25cm. Mong các bác tư vấn cho em về hướng đi tương lai của em nó!Em xin chân thành cảm ơn! Các bác vẽ giùm em tấm hình luôn nhé!
  2. N

Cây Vú bò

Các bác trong diễn đàn cho e hỏi cây vú bò làm bonsai có được ko?Giá trị kinh tế cũng như nghệ thuật của nó như thế nào??Để chiều e đi qua nhà hàng xóm chụp vài kiểu hình rùi e up lên sau
  3. N

Hỏi về bánh dầu??

Các bác cho e hỏi bánh dầu là bánh gì vậy?Cách sử dụng cua nó cho cây và công dụng như thế nào??Loại cây nào nên sử dụng bánh dầu?? Mới tập chơi mong các bác giúp đỡ.Thanks
  4. N

Tùng hay Dương vậy các bác???

Các bác cho e hỏi đây là Tùng hay Dương??Và thuộc loại nào vậy??E cảm ơn nhiều Cảm ơn các bác đã ghé thăm
  5. N

Anh Vinh và các bác giup e voi!!

Em mới tập chơi nên chưa biết gì hết! E mới xin được cây này, cho e hỏi đây là cây gì và hướng phát triển nó nhw thế nào? Mong các a chỉ giáo, góp ý và vẽ giùm em. E cảm ơn nhiều Mong các bác, ACE giúp đỡ em
  6. N

Nhờ các bác tư vấn giùm e!!!

Em mới tập chơi nên chưa biết gì cả, mong ACE chỉ bảo??E mới xin được cây này ở nhà hàng xóm, E xin hỏi đây là cây gì và hướng phát triển nó như thế nào??Các bác vẽ giùm e cái hình luon nha.E cảm ơn!