Recent content by nvandong

1. N

Tàn thông cho Linh Sam góp ý kiến

Sáng nay trước khi đi làm vội vã chụp vài phát cho cây LS ghép Sông Hinh. Mục đích tôi mở topic này là ý tưởng còn lung tung chưa biết định hướng cuối cùng cho em nó. Có 2 PA như sau: PA1: Để nguyên vậy chơi, với tàn thông rất duyên.>:)>:)>:) PA2: Bỏ 1 chi đầu, bên nào cũng được, để...
  2. N

Hãy sống trong thế giới biết ơn

Đó là tựa đề của bài thơ mà tôi sưu tầm được. Xin được chia sẽ với các AE trên diễn đàn. Hãy biết ơn những người đã khiển trách ta VÌ HỌ GIÚP TA TĂNG TRƯỞNG ĐỊNH TUỆ...
  3. N

Tanuki - thực tập phần 2

Tương tự như Tanuki - thực tập phần 1. Tanuki - thực tập phần 2 cũng là nạn nhân ngứa tay ngứa chân nhưng nhìn cũng tàm tạm, hy vọng em nó tu luyện 1 năm sau sẽ đạt tới tầng thứ 5 và 2 năm sau sẽ được sư phụ cho xuống núi. Hihihihihih Củi mặt trước: Củi mặt sau: Cây em: Hoàn thiện : Dự kiến...
  4. N

Tanuki - thực tập phần 1

Trước khi xử lý làm sạch khúc củi, quên chụp hình lưu niệm. AE xem hình sau khi làm dọn sạch nhé. Mặt trước: Mặt sau: Cây con: Hoàn thành: Toàn bộ nguyên liệu là quà tặng, ngoại trừ công và chậu. AE xem và cho ý kiến góp ý nhé. Cảm ơn !
  5. N

Linh Sam dằn lại tàn

Hôm nay mới sưu tầm được em LS này, không có nhà đẹp cho em nó đành phải để cho ở nhà tạm vậy. Tối đến, sau khi cơm nước xong, ngứa tay ngứa chân mang em nó ra chém. Em nó lúc còn bối rối. Mặt trước: Mặt sau: Sau thời gian từ 19h cho tới 21h em nó cũng được tắm gội sạch sẽ và nằm chờ sẵn sàng...
  6. N

Linh Sam đạp đổ

Chia sẽ với ACE cây Linh Sam mới sửa. Lúc đầu: và sau khi đấm, đạp, đá: chưa kết thúc đâu, lại cho em nó một đao nữa để kết liễu đời em: Mong nhận được ý kiến đóng góp của ACE diễn đàn để hoàn thiện thêm.
  7. N

Sam núi giá củ chuối

Một buổi chiều rảnh rỗi, sách xe chạy dạo đi săn và tình cờ gặp được một em chân dài. Sau thời gian ngắm ngía và quyết định rước nàng về dinh. Mặt mũi em nó đây các Bác, nhìn củ chuối đó chứ bởi giá em nó cũng củ chuối luôn (100k mà thui). Sau khi cắt tỉa, tắm gội cho em nó: (quên chụp hình...
  8. N

Linh Sam quà tặng của một người bạn

Tháng 8/2011 thời em nó chưa về Tháng 11/2011 lúc em nó mới về Và bây giờ tháng 5/2012 AE xem và chém mạnh tay cho em nó tơi tả đi nhé. Cảm ơn
  9. N

Linh Sam đầu tay

Là người mới tập chơi chưa đầy một năm tuổi. Xin giới thiệu ACE cây Linh Sam đâu tay xem và chém mạnh tay vào. Tháng 12/2011 và bây giờ Mặt trước: Gần hơn tí nữa: Trên xuống
  10. N

Đá

Nhìn những cục Đá chẳng ra gì nhưng chụp hình lại thấy hay hay. Chia sẽ cùng anh em thưởng thức. Hình 1: Hình 2: Hình 3: Hình 4: Và còn nhiều cục sấu ơi là sấu nữa........
  11. N

Dấu chấm đen trên tờ giấy trắng

....Tôi lớn lên như bao chàng trai khác, vẫn hỷ nộ ái ố cuộc đời; biết yêu, biết ghét, biết giận, nhưng chưa bao giờ tôi biết tha thứ cho lỗi lầm của ai và … tôi nhìn cuộc đời, nhìn mọi người bằng lăng kính của riêng mình! Tôi có cái nhìn rất tinh tế nên tôi dễ nhận ra những điểm không tốt của...
  12. N

Hải Châu nhờ Anh Vinh và các Sư phụ tạo giúp

Hải Châu nhờ Anh Vinh và các bậc sư phụ Bonsai tạo dáng. Kích thước có vật đối chứng. Em chụp 3 mặt để các Bác dễ nhìn và hình dung. Vì hình chụp qua điện thoại và vào ban đêm nên không đảm bảo chất lượng, mong các Bác thông cảm. Mặt 1 Mặt 2 Mặt 3 Trên xuống: Trước khi xuống đao. Em muốn...
  13. N

Nhờ ACE định hình tương lai cho em nó

1. Linh Sam 2. Sam Núi Là thành viên mới của Diễn đàn, cũng là kinh nghiệm tạo dáng Bonssai không được chuẩn, nên Up hình 2 cây này lên nhờ ACE diễn đàn phát thảo định hình tương lai cho em nó. Kinh nghiệm chụp hình cũng chưa chuẩn mong ACE thông cảm . Xin chân thánh cảm ơn !
  14. N

Nhờ các ACE diễn đàn chia sẽ và đóng góp ý kiến

Sam núi "] Phôi Lộc Vừng "] Bạch mai