Recent content by nnaakkkk

1. nnaakkkk

cây mai nào đang nở hoa vào điểm danh

mấy hôm nay ra đường thấy nhiều cây mai đất ra hoa rất nhiều những cây mai chậu cũng vậy nó ra rất nhiều nhưng chủ yếu là những cây mai nhỏ mình cũng bị vài cây nhưng chủ yếu là những bé mới lên ba và một cây mai cúc mới ghép năm vừa rồi cũng ra hoa. còn những cây mai lớn thì vẫn Ok rất an toàn...
  2. nnaakkkk

Bông la hai màu

3. nnaakkkk

Chúc mừng năm mới

Đầu năm chúc may mắn đến mọi nhà
  4. nnaakkkk

đẵ có người lặt lá mai

hôm nay 13/12 al mình chứng kiến hai nhà vườn lặt toàn bộ vườn mai , vườn cạnh công viên Phú Lâm và vườn Nguyển Ninh ở Bến Tre , chuyện giiiiiii vậy họ là nhà vườn cơ mà
  5. nnaakkkk

Lộc vừng 4 năm

Em củng cắt tóc chuẩn bị đón xuân
  6. nnaakkkk

Mai Hoa Đăng

Trồng được cặp này địng chưng tết trước cửa nhà . Mà em nó nở sớm quá , phải chi bông mai mà to được như vầy thì đẹp quá các bác nhỉ
  7. nnaakkkk

Cúc mai nở sau 1 ngày mới đẹp

Khg bít các bạn chơi mai cúc có để ý khg , lần đầu tiên có cây mai cúc mấy hôm nay cho nở thử vài bông sau khi ngắm hoa lúc đầu mình khg khoái lắm vì cánh hoa khg đẹp khi nhình gần , nhuỵ thì lăn quăn , cánh hoa thì nhăn nheo nằm khg thứ tự , nhưng ngày hôm sau khi hoa chụm nhuỵ lại thì...
  8. nnaakkkk

Anh bắt đầu yêu em

Mình được chủ nhân vườn kiển an phước tặng cây linh sam 86 cở đầu đủa nay được 2 năm , mình chả biết tạo thế nên mình cứ cắt thành hình tròn , mấy lần bông trước khg để ý , nhưng lần này tình cờ đem vào nhà mới phát hiện em nó toả mùi thơm rất dể chiệu
  9. nnaakkkk

Lan Hồ Điệp nhờ tư vấn

Mình có mấy chậu lan nó cứ ra lá rất tốt nhưng khg ra hoa ,nên nhờ anh em có kn tư vấn giúp cách ,hoạt thuốc gì cho ra hoa cám ơn nhiều
  10. nnaakkkk

Cúc mai

Hôn nay đi dạo chợ hoa thấy có một gian hàng toàn mai cúc khoảng gần 1000 cây lớn nhỏ đủ loại. Nhưng dã bị nở toàn bộ , nhình thấy mà buồn thay cho ông chủ vườn , anh em ở HCM. Có sở thích mai cúc ra mua ủng hộ ông ấy với ( đường vành đai trong khu tên lửa )
  11. nnaakkkk

Việc cần làm khi lặt lá mai

Khi lặt lá mai , ngoài việc lặt lá thì chúng ta phải xác định được búp nào sẻ ra bông và búp nào sẻ ra lá , nên khi lặt lá xong thì tiến hành bấm bỏ búp lá , vì nếu khg bấm bỏ búp lá sau khi lặt lá thì búp lá sẻ bung trước búp bông , cây sẻ mất rất nhiều nhựa cho lá non , cây sẻ khg ra bông đồng...
  12. nnaakkkk

Trồng mai từ hạt

Mình thấy trồng mai từ hạt củng có cái hay Gần 3 năm Gần một năm Mình thích gốc hình giiiiii , thân hình giiiii củng dể làm
  13. nnaakkkk

Mai nhà ai

Hôm qua về hơi sớm nên dạo một vòng tình cờ thấy vườn mai toàn cây khủng và chậu khủng hình chụp lại từ camera hành trình nên hơi mờ , mong chủ nhà lên tiếng
  14. nnaakkkk

Hoa nào đẹp hơn

THẤY IM ẮNG QUÁ NÊN KHUẤY ĐỘNG MỘT TÍ
  15. nnaakkkk

Cấp bị thối da cứu với

Cây này trồng được 3 năm thì 2 năm đầu khg bị nhưng năm nay các chổ cắt nhánh da khg liền mà cứ thối từ từ như hình trên ,mong anh em có ai từng bị cây của mình như vậy mà có cách trị , hay có biết đây là bệnh giiiiii [IMG]http://upload.caycanhvietnam.com/images/56794065030812132537.jpg[IMG]...