Recent content by nhdphong

1. N

Nhờ mọi người cho ý kiến về 2 cái demo cây khế này với

Mình có thiết kế 2 ảnh demo phôi cây khế đưa lên đây nhờ mọi người chọn dùm mình xem hướng chơi nào đẹp hơn, rất mong được mọi người giúp đỡ, xin cảm ơn Ảnh cây phôi Demo 1 Demo 2
  2. N

[Cần giúp đỡ] Nhờ mọi người cứu dùm cây lộc vừng với

Cây lộc vừng mình bứng về vào ngày 22/01 đến nay đã gần 2 tháng rồi mà cây vẫn chưa ra chồi nào hết, mình nhớ lúc bứng thì cây vừa mới cắt đang ra chồi và lá cũng còn rất non. Mình có tưới thuốc kích rễ n3m, quấn lá chuối quanh thân và che chắn cho cây cách đây đc 2 tuần. Và cách đây 2 ngày mình...
  3. N

Cây bằng lăng nu hơn 100 năm tuổi cực khủng

Chia sẻ mọi người cây bằng lăng nu hơn 100 năm tuổi 1. Mặt trước: 2. Mặt sau: 3. Bên hông: 4. Cận cảnh:
  4. N

Mọi người cho hỏi đây có phải lộc vừng lá nhỏ ko vậy

Nhìn cây này lá sao lạ quá, lá ko to mà sao dài quá
  5. N

Nhờ mọi người xem giúp đây là lộc vừng lá lớn hay lá nhỏ vậy

Đã có câu trả lời, cảm ơn mọi người
  6. N

Trà phúc kiến (bùm sụm), h 6 tấc

Mình đang định làm cái tiểu cảnh cho cụm cây này mà chưa có ý tưởng gì hết, mong được mọi người giúp đỡ 1 vài ý tưởng, cảm ơn rất nhiều
  7. N

Gốc khế đế giống bạch tuộc

Mình có gốc khế đế cũng tạm được, nhìn giống vòi bạch tuộc nhưng chưa biết chơi như thế nào, mong được mọi người giúp đỡ
  8. N

2 phôi sanh khủng nhờ mọi người demo giúp

Kính nhờ các cao thủ về sanh trên diễn đàn demo giúp mình 2 gốc này với ạ, mình là lính mới, kinh nghiệm cây cảnh chỉ mới là zero thôi ;;) .........
  9. N

Siêu thú

Siêu thú mới lên đời