Recent content by nguyenphuonglc

1. N

Kính nhờ các nghệ nhân giúp đỡ

Cách đây 2 tháng em có cắt 1 cây sanh và hiện giờ đã ra rất nhiều mầm. HIện nay còn băn khoăn chưa định hình tương lai của em nó thế nào, kính nhờ các Bác trên diễn đàn giúp em một số vấn đề sau: 1. Vẽ giúp em 1 hình. Với tình trạng mầm mọc như vậy thì nên tạo ngọn từ vị trí 1 hay 2 ạ 2...
  2. N

Nhờ Các Bác định hướng tương lai

Tình hình là thế này các Bác ạ. Cách đây gần 2 tháng em có cắt 1 cây sanh dáng cổ nhưng chưa biết sử lý như thế nào, kính nhờ các Bác trên diễn đàn giúp em: 1. Định hướng tương lai giúp em với, nhất là tạo cái ngọn. Bác nào vẽ giúp em 1 hình với. 2. Cho em hỏi: nếu muốn tạo cành hoặc ngọn cho...
  3. N

Nhờ các Bác chỉ giáo

Các Bác Diễn đàn cho em hỏi cây này là cây gì vậy. Em quan sát thấy lá, quả giống như của cây cây sanh nhưng có điều nhìn kỹ thì lá ngoài gân chính có những gân sương cá mọc ngang với phiến lá; quả thì to hơn quả sanh (cỡ bằng đầu ngón tay) và cây không có rễ khí sinh. Không biết đây có phải là...
  4. N

Nhờ định hướng giup cây sanh mới cắt

Cây Sanh phá thế em mới cắt nhờ các bác trên Diễn đàn định hướng giúp. Em muốn tạo dáng bay không biết có hợp không. Bác nào biết vẽ, giúp em 1 hình với Cám ơn các Bác trước.
  5. N

Giúp Em tạo lại dáng cây lộc vừng

Các Bác diễn đàn cho em hỏi chút: Không biết có phải lộc vừng có cây đực (không ra hoa) và cây cái (ra hoa) không? Em có mấy khóm Lộc vừng nhưng có khóm ra hoa, có khóm không ra hoa mặc dù chăm sóc như nhau (cây trồng chậu). Nhờ các Bác trên Diễn đàn tư vấn giúp 2 vấn đề sau, cám ơn các Bác...
  6. N

Nhờ tạo dáng cho cây Sanh

Các Bác giúp em tạo dáng cây sanh này với, cám ơn các Bác trước