Recent content by nguyen tran

1. N

Triễn Lãm Hội Hoa Xuân Thành Phố Tuy Hòa 2017

Một vài hình ảnh chia sẽ cùng anh chị em diễn đàn nhân triễn lãm tại Hội Hoa Xuân Thành phố Tuy Hòa năm 2017. Trong triễn lãm này có nhiều tác phẩm đẹp của các anh em là thành viên lâu năm của DDCC Việt Nam như Chú Lý Dương, anh Lehidu, Thang khung, Cường Tuy An...
  2. N

Mai và con gái.

Mới tập chơi nên em không biết cây như thế này đã đạt chưa. Mong được các anh đi trước chỉ bảo thêm. Cây mai năm nay được tham dự Hội Xuân của thành phố quê em. Con gái của em.
  3. N

Tìm cây

Tối thứ 2 vừa rồi vườn nhà em mất 2 cây linh sam và 1 cây cần thăng. Sau 1 thời gian dò tìm thì em đã tim được cây cần thăng và 1 cây linh sam. Cây còn lại nghe nói đã được mang đi Bình Định. Vậy nếu anh chị em nào ở Bình Định nhìn thấy thì xin không giao dịch mua bán và xin báo dùm cho em theo...
  4. N

Thay lá

Rừng sam thay lá đón xuân.
  5. N

Sam núi:ĐỢI XUÂN

ĐỢI XUÂN. Trút lá cành đông hứng gió may Nhựa thầm đâu đó ủ men say Thềm xuân rón rén hương xuân ấm Cành thắm hoa bừng xuân ngất ngây...
  6. N

SAM NÚI: Vân Du....

VÂN DU Cảnh vắng đêm trường mỏi kín vây. Sương rơi lạnh sẻ trải bao ngày. Duyên son, nhạt vận trao thân gửi. Kiếp bạc, hồng trần khép cánh bay. Sự thế nhiêu khê tình chóng cạn. Nhân gian bận bịu nợ thêm dày. Thiền duyên hạnh ngộ tâm an thái. Thỏa chí tang bồng giấc mộng say. Thu trước...
  7. N

Nhờ Ban Quản Trị giúp em.

Chiều hôm qua em có đăng ảnh bằng phần mềm Photobucket trong bài viết "Topic của những cây chuối" trong mục: "Chia sẽ và cảm nhận". Không biết hình ảnh bị lỗi hay như thế nào mà hiện nay trang cuối của topic không thể mở được nữa. Kính mong Ban Quản Trị và bộ phận kỹ thuật xem và xử lý giúp...
  8. N

SAM: Đổ điệu

Trời nóng quá, biển nóng quá, lòng người nóng quá...Em cũng nóng quá...đi đào cây sam lên...làm cái DEMO cho nó mát Xin lưu ý: CÂY KHÔNG BÁN DƯỚI MỌI HÌNH THỨC NÊN XIN CŨNG...KHÔNG HỎI GIÁ DƯỚI MỌI HÌNH THỨC. "][/URL] "][/URL] "][/URL] "][/URL] "][/URL] ==================================...
  9. N

Góc Xuân.

Trong 1 không gian nhỏ hẹp của phòng khách, mọi thành viên của gia đình đã cùng nhau nỗ lực để tạo nên 1 hình ảnh "LẠ" hơn ngày thường. Mang chút không khí của mùa xuân đến len lỏi trong từng tâm hồn của từng thành viên trong gia đình trong những ngày đầu năm mới.. "][/URL] /"]http://[/URL]...
  10. N

Hội Hoa Xuân Diên Hồng, Phú Yên 2014

Hội Hoa xuân Diên Hồng, thành phố Tuy Hòa, Phú Yên có một lịch sử khá lâu đời, trên 25 năm "][/URL] "][/URL] "][/URL] "][/URL] "][/URL]
  11. N

Hình ảnh anh em thành viên DDCCVN Phú Yên gặp mặt cuối năm, mừng xuân 2014

Hình ảnh anh em thành viên DDCCVN Phú Yên gặp mặt cuối năm, mừng xuân 2014 Buổi gặp mặt cuối năm thường niên của anh em thành viên DDCCVN Phú Yên năm nay được tổ chức sớm hơn mọi năm một chút để 1 số anh em còn chuẩn bị cho HHX cuối năm :). Thành viên Cường_Phu yen đến địa điểm họp mặt từ khá...
  12. N

Mời anh em thành viên Diễn Đàn CCVN tại Phú Yên gặp mặt cuối năm.

Nhân dịp kết thúc năm cũ, chuẩn bị bước sang năm mới. Được sự đồng ý của Hội trưởng và hội phó Phú Yên, Nguyên Trần xin mở Topic này thân mời toàn thể anh em thành viên DDCCVN tại Phú Yên tham gia buổi gặp nhau cuối năm nhằm tăng thêm tình đoàn kết gắn bó của toàn thể anh em DDCCVN tại Phú Yên...
  13. N

TUY HÒA: Thành Phố tôi yêu.

"Tôi Yêu Thành Phố Của Tôi, Yêu Từ Khi Mới Ra Đời......" "][/URL] Sông Chùa, 1 nhánh của con sông Ba chảy qua Thành Phố "][/URL] Thành Phố về đêm "][/URL] Cầu Đà Rằng, cây cầu từng dài nhất miền Trung và bắc qua Sông Ba nhìn về Thành Phố "][/URL] "][/URL] "][/URL]
  14. N

OFFLINE Phú Yên Tháng 6 năm 2013

Ngay từ sáng sớm, 1 số anh em đã nhiệt tình có mặt để treo băng rôn. "][/URL] "][/URL] "][/URL] ================================== Quang cảnh khu Resort Golden Beach, nơi tổ chức OFFLINE của anh em Phú Yên "][/URL] "][/URL] "][/URL] ================================== "][/URL]
  15. N

Mời gặp mặt anh em Phú Yên.

Anh em DDCCVN tại Phú Yên thân mến. Cũng đã khá lâu rồi anh em chưa gặp mặt. Vậy thứ 7 tuần này, ngày 29-06-2013, thân mời các anh em gặp mặt để thắt chặt tình thân hữu. Chương trình sẽ được cập nhật sớm nhất. Để góp phần thành công cho buổi gặp mặt, mong anh em nhiệt tình tham dự. Anh em tham...