Recent content by Ngộ Sĩ

1. Ngộ Sĩ

Quà từ những người Anh.

Những cây này là NS nhận được từ anh Bigbabol và anh Inin-2009 trên diễn đàn tặng. Up lên chia sẻ hình ảnh cùng cả nhà. Đầu tiên là 1 cây sam trái và cây MCT của anh Bigbabol kỉ niệm. đây là trái của nó cây MCT 2 thân. Chưa có thời gian đi mua cho em nó cái chậu, tạm thời để em nó tạm...
  2. Ngộ Sĩ

Tập chơi Tùng cối.

Sau buổi off Miền Bắc tại Thành Công Kỳ Viên.Anh em Quảng Ninh có ghé vườn Anh Lê Mạnh Cường để xem Tùng. Mặc dù đã muộn,nhưng vì thích Tùng nên mấy AE cố gắng chạy qua vườn Anh Cường để coi vườn Tùng của chuyên gia về Tùng.Quả thật rất nhiều cây Tùng đẹp. Sau khi đi vài vong ngắm nghía,Ns...
  3. Ngộ Sĩ

Khó,khó.Nhờ Tạo Dáng.

Cả tuần mệt mỏi nên cuối tuần lang thang qua mấy nhà vườn bonsai chơi,mục đích là qua ngắm nhờ cây cho tâm hồn thoải mái ,xua tan đi những mệt mỏi của cả tuần.Nhưng nằm ngoài ý muốn ,có 1 phôi có những co tương đối ấn tượng và bắt mắt.Không kìm nổi ham muốn sở hữu ,vậy là ....sau một hồi đắn...
  4. Ngộ Sĩ

Hinoki....mini cùi.

Hôm nay là ngày nghỉ cuối cùng của Tuần lễ vàng,lang thang tình cờ gặp em hinoki cùi mía.Đang bùn không có gì để bẻ chơi nên mua em nó về luyện tay.Anh em vào xem xin cứ góp ý thẳng thẳn để em nó được hoàn thiện hơn. Hình em nó lúc ban đầu. Sau cỡ 1 tiếng thì em nó như sau. Mặt trước: Mặt...
  5. Ngộ Sĩ

Chậu và cây mini ( ảnh sưu tầm)

Lâu lâu anh em ngắm cây hoài,hôm nay đổi món chút.Đầu tiên là ngắm chậu mini.Chậu nhỏ nhưng giá thì ko hề nhỏ,nếu nghe giá xong đảm bảo anh em đều té ngửa :D,Ngắm chậu xong rồi từ từ sẽ up cây mini trong những chậu mini.Có thể gọi là cây Siêu mini cũng ok :D Mời anh em cùng ....ngắm và bình luận.
  6. Ngộ Sĩ

Thông mini ( Buồn buồn nảy lá chơi)

Cây thông mini bữa trước đi săn,hôm qua buổi tối buồn lại mang ra mần.Mần một lúc rồi ngắm và thấy có vấn đề.Hôm nay đăng lên nhờ ACE vào xem góp ý cho nên sửa cái ngọn em nó thế nào. Hình em nó trước lúc mần. Sau khi mần,không khác là mấy mặt sau Vấn đề chỗ cái ngọn.Em đang tính cắt cái...
  7. Ngộ Sĩ

Thông mini ( Buồn buồn bẻ chơi)

Có cây Thông con,đáng lẽ em nó được đi tokyo để về với chủ nhân mới.Nhưng ko may có trận động đất mới xảy ra nên em nó ở lại với NS em.Hôm nay chờ xem bóng đá,bỏ em nó ra mần,ACE xem rồi cho em ý kiến để chỉnh sửa sao cho em nó hoàn chỉnh hơn. Hình ban đầu. Sau khi mần xa hơn chút Cảm ơn...
  8. Ngộ Sĩ

Thông sân vườn ( sưu tầm )

Buồn buồn lướt net chơi,gặp mấy cái vườn có những cây thông rất đẹp,vậy là nghĩ đến úp lên diễn đàn để anh em cũng xem chơi và tham khảo.Và bây giờ mời tất cả anh em cũng ngắm và bình luận cây sân vườn của họ thế nào nha. cây 1: Cây này mà ở Vn chắc nhỉu xèng lắm đây :D:D cây 2: cây 3: cây...
  9. Ngộ Sĩ

Một ngày đi săn!!!

Hôm nay đi về rồi mới xin phép vợ cho anh đi săn cây :D Địa chỉ hôm nay đi săn là đây:http://www.geocities.jp/soukouen_hi/SHOP.html#sho_sho Từ sáng ăn thật nhiều để lấy sức,vì hỏi chủ vườn thì họ bảo từ chỗ xuống xe Bus vào đến nhà phải đi bộ 3Km đường núi,nghe thấy nản rồi nhưng ham hố nên cứ...
  10. Ngộ Sĩ

Vườn nhỏ của Ngộ Sĩ.

Hôm nay đăng kí với BQT xin cấp đất để em mở cái vườn nhỏ.Để có cái cây nào đăng hình lên nhờ anh em góp ý,tư vấn sửa cây cho hoàn thiện hơn.Vậy mong anh em khi ghé thăm vườn nhỏ này xin hãy để lại đôi lời. Rất chân thành cảm ơn.
  11. Ngộ Sĩ

khảo sát thị trường hàng chợ .

Hôm nay đi coi kìm,coi kéo.Vô tình thấy cái chợ cây ,lượn vô chụp ít hình anh em coi cây hàng chợ của Nhật thế nào.Coi giá có mắc hay rẻ so với cây ở Vn nha.Tham khảo thôi nha anh em. Ah quên,giá có ghi ở mỗi chậu cây nha,hiện tại Vn giá 1000 yên tương đương với 250.000 tiền việt.Độ này tiền...
  12. Ngộ Sĩ

nhờ các bác pro cho em hoi cây lày tên gì giá bao nhiêu? thanks

Trả lời: nhờ các bác pro cho em hoi cây lày tên gì giá bao nhiêu? thanks ko bit cây gì nhìn lạ quá.
  13. Ngộ Sĩ

Kỹ năng thoát hiểm.

Đọc được bài này thấy bổ ích nên đưa qua đây ace cùng đọc.Đọc để mỗi chúng ta có thể tự trang bị cho mình 1 số kỹ năng cần thiết phòng khi bất trắc ko may còn mang ra áp dụng. http://vnexpress.net/GL/Ban-doc-viet/2010/10/3BA21E8E/page_2.asp
  14. Ngộ Sĩ

kết hoa từ cơ thể của thiếu nữ.

http://us.24h.com.vn/phi-thuong-ky-quac/ket-hoa-tu-co-the-tran-cua-thieu-nu-c159a331036.html
  15. Ngộ Sĩ

Vài món từ năm 1845.

Hôm nay hốt được mấy em này,thấy vẽ cũng đẹp đưa lên mời cả nhà cùng ngắm.Ảnh chụp buổi tối có chút ánh điện nhìn ko chuẩn lắm,cả nhà thông cảm cho em nha. 1 bộ 3 đĩa: 1 Ống để đặt mấy em nó lên trưng.Trên mặt vẽ Trúc,hoa mơ,và Tùng. dưới đây là các mặt của ống.