Recent content by mrduongle

1. M

Bồng bềnh

Lâu lâu mới ghé diễn đàn, chia sẻ với mọi người em Tùng đang ra lộc mới
  2. M

Chia sẻ cách luyện ấm trà tử sa bằng hình ảnh trực quan

Hôm nay mình xin chia sẻ cách luyện ấm trà, chén trà tử sa của mình. Mọi người xem và tham khảo nhé! Bước 1 : Rửa ấm trà, chén trà bằng nước sạch, dùng bàn chải đánh răng loại lông mềm, giẻ mềm cọ sạch hết bụi bẩn Lưu ý rửa kỹ từng món : ấm, chén, nắp ấm, đặc biệt chú ý các chi tiết hoa văn...
  3. M

Khoe của

Có cái Chóe Biên Hòa, tích Lục Vân Tiên-Kiều Nguyệt Nga hay hay, đưa lên khoe vui : 1- Lục Vân Tiên cứu Kiều Nguyệt Nga : 2- Hớn Minh lừa Vân Tiên trong rừng : 3- Nguyệt Nga nhảy sông tự vẫn 4- Vân Tiên công thành danh toại gặp lại Nguyệt Nga Mời mọi người cùng xem và bình loạn!
  4. M

Tàn nhưng không nỡ phế

Nhà em có cái ấm trà nho nhỏ,xinh xinh, tuy thương binh mà chả nỡ bỏ, mời mọi người cùng thưởng trà, ngắm hoa và phán tẹt ga Chả dùng pha trà thì ta dùng để ngắm mỗi khi thưởng trà, âu cũng đỡ xót xa :
  5. M

Đố vui

Đố vui Trong giờ nghỉ trưa của một lớp mẫu giáo, hai đứa bé đang nằm trên hai chiếc giường nhỏ. Một đứa nói với đứa kia. - Này bạn, bạn là con trai hay con gái thế? - Tớ không biết - đứa bé kia cười đáp. - Bạn không biết nghĩa là sao? - đứa thứ nhất lại hỏi. - Tớ không...
  6. M

Tìm nhà thầu thiết kế và thi công cảnh quan tại Sài Gòn

Kính thưa các chú, các bác, các anh chị em trên diễn đàn! Em có ông anh đang thi công công trình công viên nghĩa trang trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh, hiện tại đang cần tìm nhà thầu cho hạng mục thi công cảnh quan cho công trình, giá trị dự toán của hạng mục này khoảng 3,5 tỷ. Vì anh ấy cũng...
  7. M

Bà lên kẻ chợ có buồn được đâu?

Bà lên kẻ chợ có buồn được đâu??? Ra về lúc lắc héo mòn một xâu... Mỗi lần ngắm nhìn "bà lên kẻ chợ" này, lòng tôi lại tràn đầy hình ảnh mẹ tôi. Năm đó đã cuối năm, giáp Tết, bạn bè quanh nhà được bố mẹ mua quần áo mới, vui chạy tung tăng, nhà chúng nó thịt lợn gói giò, bánh chưng nấu thơm...
  8. M

Đến hẹn lại ...Chém

Vào mùa làm Sanh lần thứ 2 trong năm, chuẩn bị cho kỳ nghỉ Đông. Anh em lại tụ tập và...Chém! :82: "Hiện trường" và các ...Hung thủ : Hạ đao : Và đây là một số ...hậu quả, mời anh em xem vui! 1- Sanh trực lắc, dẻo như vũ nữ quán bar : Em khoe chân : Em khoe hông : Và khoe một số thứ...
  9. M

Hàng độc! Thách đấu Ductoanvqh

Kính diễn đàn! Dạo này em bận bế...con luyện công nên ít có thời gian giao lưu với anh em đồng đạo Nhân cơ hội đó, lão béo Ductoanvqh ra mặt chém gió, tơi bời hoa lá, gây không biết bao nhiêu cơn...nghiện cho anh em. Còn nhớ đầu tiên, y tung ra chiêu Sexy Cup ( Chén sex) , làm bao thiếu nữ đỏ...
  10. M

Gốm Việt phần 2 ( cập nhật)

Bắt đầu từ hôm nay, mrduongle xin giới thiệu với mọi người bộ sưu tập nho nhỏ các tác phẩm Gốm Việt, với mong muốn chia sẻ niềm đam mê tinh thần và văn hóa Gốm Việt. Mong mọi người thường xuyên ghé thăm và cùng cảm nhận, để cùng yêu hơn những giá trị tinh hoa của người Việt mình. Lò gốm Saiga -...
  11. M

Chậu tìm cây - quân tử nhất ngôn

Em sở hữu cái chậu này cũng đã được một thời gian kha khá, muốn tìm 1 cây dáng trực 1 tàn trồng vào, thành ý : Quân tử nhất ngôn - Tứ mã nan truy. Ngựa số 1 - Bờm căng ngược gió Ngựa 2,3 : Song mã tương tùy Ngựa đầu đàn : Uy mãnh, oai phong!
  12. M

Trên quê hương quan họ

Trên quê hương quan ( í ) họ ( i ) Một làn nắng ( i ) cũng mang điệu dân ca Giữa mùa lúa thơm cánh cò bay đẹp như trong mộng ( i ) Những cô tấm ngày xưa như vẫn còn đây trong mùa trẩy hội : ================================== A quê hương ta biết bao nhiêu cô gái xinh đẹp đảng đang ( i)...
  13. M

Nấu cơm cho vợ!

Hôm nay cuối tuần, vợ bận đi ra ngoài có việc, lại về vào giờ rất oái oăm : 1h chiều nên phải lo nấu cơm cho vợ. Lâu lắm rồi hôm nay em mới vào đi chợ, nấu cơm, đầu tiên là lúng túng ngoài chợ vì không biết phải mua cái gì, mua bao nhiêu, giá họ nói như vậy có đắt hay không?... Sau một hồi đắn...
  14. M

Vịt trời về phố

Kính mời mọi người xem cặp vịt độc sắc Lái Thiêu hàng ...không còn nhiều! Một em bị nứt chân, đã thẩm mỹ rất đẹp, còn lại toàn lành : ==================================
  15. M

Dù sao đi nữa tôi vẫn yêu em!!!

Em! Từ ngày em về bên anh, tả tơi hoa lá : Anh buồn lắm! Và cũng giận lắm! Anh bỏ mặc em trong góc nhà không muốn ngó tới ================================== Nhưng, giận thì giận, mà thương thì càng thương, cuối cùng thì cầm lòng không đặng, anh lại tìm em : Nhẹ nhàng trút bỏ những bông...