Recent content by mminhtuanle2002

1. M

Giúp em, cây sanh của em ra ít lá quá?

Như tiêu đề xin các anh em trên diễn đàn chỉ giáo, cây sanh của em đánh về đã 8 tháng rồi nhưng ra lá rất ít, ko biết nó có chết ko , làm cách nào cho cây ra lá nhiều hơn . Mong các anh em chỉ giáo, em sợ cây chết quá.
  2. M

XIn hỏi về thời gian ghép sanh?

Em có một cây sanh cổ thụ nhưng ra ít tán quá,bây giờ em muốn ghép thêm các nhánh mới ko biết mùa này được ko, và ghép ở thời gian nào trong ngày. Em ở miền nam trung bộ.
  3. M

Giúp ghép mầm cho cây sanh

Hiện em đang có cây sanh rất to,bứng về trồng được 3 tháng rồi nhưng ra mầm rất ít, em muốn ghép mầm thêm, mong các bác chỉ giúp ghép thế nào và ghép vị trí nào. Vì vỏ cây sanh của em dày lắm ,khoảng 1,5cm lận. Đây là hình em nó:
  4. M

Kỹ thuật thay đất cho cây sanh?

Cây của em đánh về trồng được 3 tháng rồi , chỉ trồng bằng cát thôi. Bây giờ em muốn thay chất trồng liệu có được ko và thay bằng những chất liệu nào ? (cây của em ra 5 mầm lá rồi).Thanks
  5. M

Dấu hiệu nhận biết cây sanh bị thối rễ?

ACE nào biết dấu hiệu để nhận biết cây sanh bị thối rễ thì chỉ giúp em nhé. Thanks ....
  6. M

Nhờ anh Vinh và mọi người sữa giúp e cây này

Cây này nằm trong chậu được khoảng 15 năm rồi,các bác tư vấn giúp em sữa thế nào cho đẹp nhé.
  7. M

Cây sanh cổ thụ chưa ra lá,giúp em với?

CHào ACE, em có bứng một cây sanh cổ thụ đem về trồng đã được 2 tháng rồi, rễ phát triển rất mạnh , nhưng vẫn chưa ra mầm non. Xin mọi người chỉ giúp em xem có loại phân hay thuốc nào tốt cho cây em mau ra mầm ko . Em xin cảm ơn nhiều.
  8. M

Giúp em cách bứng cây bồ đề để ký đá

Em có cây bồ đề cũng già rồi,nay muốn bứng để ký đá . Xin các bác giúp kỹ thuật làm thế nào bứng cây ký đá mà ko làm chết cây/ E xin cảm ơn nhiều.
  9. M

Nhờ các bác vẽ giúp hình phôi sanh này nhé,thanks .

Các bác vẽ giúp em phôi này đẹp chút nha,thanks các bác nhiều