Recent content by Mai Vàng

1. Mai Vàng

Cách xử lý cây phôi

Mượn hình của anh bạn, các bác xem làm cây như thế này có mạo hiểm ko ạ, em chưa làm kiểu này bao giờ, mong các anh đi qua rồi cho vài lời bình luận. Nếu làm sạch rễ như thế này có tốt hơn ko ạ?
  2. Mai Vàng

Các anh tư vấn cách lắp đặt bộ phun sương giúp em với

Chào các anh, em lắp bộ phun sương cho lan và mai vàng trước khi mùa nóng bắt đầu, các anh tư vấn giúp em vị trí đặt béc phun? em ko biết đặt thế nào cho hiệu quả Đặt bên dưới chậu lan Đặt ngay bên trên chậu lan ( khi phun vào hoa luôn có ảnh hưởng gì ko ạh?) Best Regards MV
  3. Mai Vàng

Phân Bón Vôi Địa Long

Hôm qua em tình cờ xem VTV2 thấy Phân Bón Vôi Lân Địa Long, Nó có ứng dụng khá tốt cho vùng trồng cây bị nhiễm phèn và cây trồng trong chậu. Hôm nay mang lên box Mai giới thiệu cho mọi người cùng biết và tham khảo, Đây là Link nói về loại phân vôi này...
  4. Mai Vàng

Chúc mừng ngày 8/3 ngày phụ nử vùng lên.......

Bình còi dạo này văn chương ghê quá nhỉ....
  5. Mai Vàng

Mong được giúp đỡ về chăm sóc cây mai vàng yếu

Chào các bác, các anh ! Hiện tại em đang có vấn đề rất mong mọi người chia sẻ về cách chăm cây mai đang bị yếu: Nhưng cây mai này đang yếu dần, sau tết thì chắc chắn không thay đất được rồi, chất trồng 50% sơ dừa và 50% trấu, hiện tại cây phát triển không được tốt lắm, vậy mong mọi người giúp...
  6. Mai Vàng

Chết Nhát

Chào các anh trên diễn đàn, dạo gần đây mấy cây mai nhà em nó bị chết nhát cành, thực sự em không biết nguyên nhân tại sao nó lại bị như thế-----> không biết cách khắc phục cho cây mai, sau khi hiện tượng này xảy ra thì em có tỉa hết các nhánh chết và tỉa lại lá cho thông thoáng, sau 1 tháng thì...
  7. Mai Vàng

Cây Quạt Điện !

Chào các anh, tình hình thời tiết ở vũng tàu nóng quá, em bèn đi lang thang và lượm được một cây quạt điện, ngặt 1 cái sau khi lượm được rồi thì không biết binh ra làm sao, mong các anh giúp em với.... Mong các anh giúp em với Regards
  8. Mai Vàng

Báo lỗi

Ngày hôm nay vào diễn đàn em luôn bị tình trạng thế này Resource Limit Is Reached The website is temporarily unable to service your request as it exceeded resource limit. Please try again later. Apache/2.2.17 (Unix) mod_ssl/2.2.17 OpenSSL/0.9.8e-fips-rhel5 mod_bwlimited/1.4 Server at...
  9. Mai Vàng

Diễn đàn bị quá tải?

Hiện tại em thấy diễn đàn của mình hay bị quá tải( không vào được) vào khoảng 22:00 trở đi bị khoảng 30 phút thôi, hiện tượng này kéo dài từ tết đến giờ Em không biết là có phải bị phá hay không nữa mong anh Dũng check lại nhé. Regards
  10. Mai Vàng

Cây Độc

Dạo gần đây em có nhận được mail từ đồng nghiệp nói về độc tố của cây Vạn Niên Thanh,em cũng thấy nó có rất nhiều trong các văn phòng hay ngay trong chính ngôi nhà của mình,Hôm nay lại đọc thêm 1 bài báo nói về VNT, Mong các anh có kinh nghiệm thực tế về cây này cho em biết thêm thông tin về nó...
  11. Mai Vàng

Đây có phải bệnh của cây mai ko ạ !

Chào Các anh ! Các anh xem giùm em vết cắt của cây mai này, em cũng ko biết có phải là bệnh của cây mai này ko? các anh cho em xin ý kiến và cách khắc phục. Đây là lần đầu tiên em thấy nó xuất hiện ở vết cắt của cây. Best Regards
  12. Mai Vàng

Các anh giúp em với !

Các anh có kinh nghiệm làm ơn giúp em với, Nhà hàng xóm của em có nuôi gà với vịt ở sân sau, thức ăn và phân gà vịt làm cho ruồi sinh sôi nảy nở rất nhanh và tràn qua nhà em luôn, em đã tốn rất nhiều tiền để phun thuốc diệt ruồi,theo bảo hành thì thuốc có tác dụng trong 3 tháng nhưng sau 2 tuần...
  13. Mai Vàng

Hướng dẫn Up Load hình lên Diễn Đàn

bác Trungduart ơi em đã làm theo cách này mà chưa được,bác giúp em cái được ko?
  14. Mai Vàng

Đánh giá cây mai này giúp em,giá thế nào thì hợp lý

em đang nhắm cây mai này các anh đánh giá giúp em cái, theo em cây này chỉ chơi tàn được thôi, hoành khoảng 80cm,tàn cao khoảng 4m,hoa tự nhiên 8 cánh chủ nhân đòi em 100t, cây lên chậu được 1 năm rồi, cây này muốn di chuyển thì phải dùng cẩu và chỉ đặt ngoài sân được.em định mua về trồng xuống...
  15. Mai Vàng

Địa điểm bán mai của thành viên

Chào các anh, như thường lệ hàng năm những người chăm sóc mai sẽ đưa sản phẩm của mình ra bán sau 1 năm chăm sóc, vậy em man phép viết topic này để các anh có bán mai ở các thành phố lớn cho thành viên trên diễn đàn biết địa điểm bày hàng, và thông qua đó có thể giao lưu,ủng hộ các anh và học...