Recent content by letuanmy

1. L

về cây sò đo cam . gấp lắm ạ

Hôm qua em mới trồng một cây Sò Đo Cam ở trước nhà, tưới nước đầy đủ. Nhưng không hiểu sao sáng nay cây có hiện tượng héo lá rũ cành... và lá rụng mỗi khi gió thổi... mọi người giúp em bây h em phải làm sao ạ??? Trước đó em có trồng 1 cây ngọc lan như vì bọn côn đồ đánh lộn nữa đêm nhổ cây ngọc...
  2. L

về hoa súng

đợt vừa rồi em có lên chùa thì thấy hồ súng thái rất đẹp, nên sư thầy đã ngắt cho em phần đầu của các lá súng có đâm chồi thế này (cho em mượn hình anh nhé bonsainghiepdu) vậy mọi ng ơi, cho em hỏi, em nên bắt đầu từ đâu để trồng dc ạ?
  3. L

ban công nhỏ nhà em

ban công nhà em nhỏ xíu à, nhưng em rất thích trồng hoa cây cảnh, nhưng còn ít vì ko đủ tiền ( em 14 t ) đây là hình, do em chụp bằng dt nên hơi mờ :D
  4. L

Liêm bồ đằng

Dạ chào các anh chị, dạo này em thấy có loại cây tên là cây liêm hồ đằng, có rễ rũ xuống rất đẹp, anh chị nào biết có thể cho em cách chăm sóc được ko ạ? em xin cảm ơn nhiều dạ sẵn đây cho em hỏi 1 câu hơi "ngu" : thân bánh tẻ là như thế nào ạ? và "hom" trong đoạn :"Cây rất dễ trồng. Muốn nhân...
  5. L

hoa Đà Lạt

trong tháng 7 này mình có đi Dalat sau bao nhiêu năm nhớ nhung ba mình đem theo 1 máy chụp hình thế là mình xài ké .... hihi zui quá .... mình mới 15 t thui nên còn non lúm mong anh chị chỉ giáo yêu Dalat quá đi
  6. L

về thông caribe

cho em hỏi loài thông caribe có phù hợp khí hậu Duyên hải Nam trung bộ ko ạ? em ở Qui Nhơn Mà nếu dc thì phiền anh chị nào ở Qn hay đâu cũng dc tìm giúp em ở Qn có ai bán ko nhé anh chị, em xin đa tạ ^:)^
  7. L

giúp em với huhu gấp lắm

Cây ngọc lan cao cỡ 1.3 m em mớii mua 1 tháng trc, em trồng trc vỉa hè, cây đang ra chồi và lá rất to, nhưng sáng nay bọn cây xanh đô thị cưa cái cây lớn bị chết trc nhà em, mấy cái cành bị rụng xg', cây lá bầm dập, và cái ngọn bị gãy( ko gãy hoàn toàn, gãy nhưng hơn xiên ) giúp em với, em xử lý...