Recent content by lephungdan

1. L

Lần đầu tách phôi

Hôm bữa được nghỉ, em lần đầu xách đồ chơi ra đục đẻo cái phôi mới mua được. Vì cái phôi rẻ 200k nên quyết định chơi luôn chết thì bỏ, nên chia sẻ với các anh các chú có gì chỉ bảo thêm cho em. Phôi gốc. Còn hơn 1 phân nữa là tách xong Tách được hai phôi, không trầy da là mừng lắm Tưởng...
  2. L

Hỏi và tìm mua KIM THANH TÙNG

Em mạn phép xin hỏi các cao nhân về loại Tùng em hay gặp. Có nơi họ gọi là KIM THANH TÙNG, có nơi gọi là TÙNG NHẬT có nơi gọi là SHIMPAKU. Có người lại nói cả 3 là 1, nhưng có người lại nói 3 loại đó khác nhau. Em không biết đáp án là đâu nên cầu cứu các cao nhân diễn đàn. Nếu có hình minh...
  3. L

Xuất quân Hội Hoa Xuân Tao Đàn 2014

Năm nay em có 3 tác phẩm đi chơi HHX Tao Đàn, vui vì mình cũng đã khá tiến bộ, nhưng cũng lo vì lần đầu chinh chiến, thôi thì cố hết sức, còn việc giải chắc chưa dám nghĩ đến. Nay em chia vui cùng các anh các chú ... XUẤT TRẬN LÚC 19H30 NGÀY 23/01/2014 ĐẾN CHIẾN TRƯỜNG LÚC 21H00 CÙNG NGÀY...
  4. L

Siêu thực những người đương thời - vào nhận nè

Mọi người tự đoán bối cảnh nghen. Ảnh đến bây giờ mới dám ... post vì khoảng thời gian lúc đấy mọi người đang hăng say ... em sợ trường phái street life siêu thực của em bị ném đá cho vỡ máy :D:D MỞ HÀNG PHÁT NÀO PAPARAZI NÀY COLGATE TÀI TRỢ BỨC ẢNH NÀY ANH TUẤN ƠI, VIỆC GÌ LÀM ANH ĐAU...
  5. L

Muộn

MUỘN Một tiếng khô khốc kéo cô đơn, Bao tủi hờn ! Tưởng tan biến như mưa rào nắng hạn. Đâu biết ta lại ngập trong chuỗi đắng, Tĩnh và Sâu ... Một vòng tay hay một lời mời gọi, Đó có chẳng là điều ta chỉ hỏi ? Nơi đâu sẽ lượm được hồi âm ? Trống rỗng và chơi vơi ... Ta bỗng thấy đời vô vị, Yêu...
  6. L

Ba mươi

Gửi tặng các anh chị em tuổi 30 nhé. Nhỡ có đụng nỗi đau xin xí xoá, he he he BA MƯƠI BA MƯƠI RỒI ĐẤY ĐỪNG HAM CHƠI ! RONG RUỔI THÁNG NGÀY MỆT CẢ HƠI TUỔI TRẺ BẤY NHIÊU THỜI CHƯA ĐỦ, NẾP GIÀ KỀ CẬN Ủ CHÂN CHIM ... BA MƯƠI RỒI ĐẤY DỪNG CHƠI VƠI ! BẾN BỜ NƯƠNG TỰA CÓ MẤY NƠI SÁNG CHIỀU VUI...
  7. L

Lạc thú cảnh lâm - tác phẩm rừng nhỏ

Lâu rồi em không có gì mới chia vui cùng các chú các anh ở diễn đàn. Nay em có chụp vài tấm hình tác phẩm mới mong các bác chia vui cùng em và cho em nhiều lời khuyên để em ngày càng tiến bộ. Tác phẩm được sự hướng dẫn tận tình và chu đáo của thầy Nhở (hoạ sĩ Nguyễn Văn Nhở) cùng sự động viên...
  8. L

Tiểu cảnh đại - Tác phẩm đầu tay

Sau hơn 3 tuần cố gắng, với sự cho phép của thầy, tụi em được làm trên cây linh sam của khách hàng đặt tiểu cảnh. Tác phẩm đầu tay của tụi em cũng đã được thầy cho "chụp hình". Em xin chân thành cảm ơn sự chỉ dạy tận tình và nghiêm khắc của thầy (hoạ sĩ Nguyễn Văn Nhở). Nhờ sự nghiêm khắc của...
  9. L

Trời mưa buồn buồn ngắm chuồn chuồn làm thơ ...

SỐNG VỚI ? Mưa phảng phất, Lay lắt những tương lai mịt mờ. Không đợi chờ, Dòng thời gian chảy dài vô tận. Lận đận trong một kiếp nhân gian Sống cho ta, hay sống cho còn lại Ngày mai … Ngoài đó, Ánh bình minh lấp ló rạng đông Dòng người như cơn giông dồn dập Cuốn ta đến những bến bờ va đập Đứng...
  10. L

Sơn cámập vào nhận hàng đê

Bữa qua anh Sơn chơi được tặng cái cây um sùm tá lá cành, không rõ mặt mũi chèm nhem vì lúc đó 8h30 tối. Về gọt gọt dũa dũa em nó trọc lóc con cóc luôn. Giờ em phải nuôi chi sao đây ạ, chỉ em với.
  11. L

Chậu mút xốp thay cho chậu xi măng ???

Các chú các anh cho con hỏi Con thấy thường người ta trồng cây trong các chậu xi măng. Trên thị trường vẫn có các chậu nhựa giả xi măng. Ở nước ngoài còn có một số chậu bằng composit. Con có thử xài chậu nhựa cứng, nhưng thường buổi trưa rất nóng, tác hại là đất trong chậu cũng nóng theo ->...
  12. L

Gọt dũa giúp em cây MCT này

Cái cây này người ta để không chăm khá lâu, em mới vừa thay chậu. Giờ nó um sùm quá, em chẳng biết cắt tỉa sao hết trơn, các anh các chú chỉ giúp em với ạ. Hình của em nó đây ạ.
  13. L

Giúp em luyện cây Sam Núi này với.

Em mua được cái phôi này, nhìn gốc rễ cũng được được. Em muốn đế và rể phải hoành tá tràng so với thân cây, nên em gọt mấy thằng linh tinh. Sau đó em cho đi bụi mấy nhánh cây không cần thiết Và rồi trồng, tưới cho đến khi bẻ cây được, sẽ bẻ cho nó ra cái dáng vầy. Pà kon ơi, giúp với...
  14. L

Xin các cây họ nhà SAM đã chết

Em không biết post vào đâu nên post vào mục hỏi-đáp, hỏi ai có cho em xin, chắc là đúng chỗ rồi ạ. Việc là em rất thích trường phái họ nhà SAM đánh lũa. Em có cái máy đánh tay nên đang tập đánh lũa, vị chi là toi hết 4 cây nguyên liệu, tiếc ruột quá nên đành lên đây xin bác nào có cây họ SAM...
  15. L

Cho em hỏi cây này cây gì ạ ?

Cho em hỏi cây này cây gì ạ ?