Recent content by lehai

1. L

Một phong cách làm cây mới

Tình hình là hầu như cả nước đang chuẩn bị đón bảo lớn, đặc biệt là những ace mê bonsai sẽ phải vất vả với số cây của mình làm sao cho khỏi bị ảnh hưởng. Một câu hỏi lớn được đặt ra là tại sao mình ko lợi dụng đợt này thực hành làm luôn cây theo phong cách gió lùa nhỉ:D nào mình cùng bắt tay thử...
  2. L

Cây lạ mới đào chia sẻ cùng ae

Tình hình là hôm qua vác cuốc đi chạp trên núi thấy cây lạ nhưng đẹp nên đào về trồng thử ae xem thử có biết là loại cây gì và đặc tính của cây ko chia sẻ cho em biết với nhé thanks sau đây là một số hình ảnh cây lạ (chụp bằng điện thoại cùi nên hình ko được rõ mong ae thông cảm)
  3. L

Cây lan mắt mèo và thủy tiên nhà em

Tình hình là năm ni cây mắt mèo nhà em ra 6 chồi hoa đẹp, đem khoe tí hihi :D Chụp bằng điện thoại cùi bắp nên hình ko được đẹp lắm, sau đây là vài hình của em nó :) Còn đây là cây thủy tiên trắng năm ni cũng được mùa nên hoa khá nhiều :)
  4. L

Cây cần thăng nhờ ae vẽ dáng giúp

em mới tập chơi nên cũng không biết nên làm em nó theo hướng nào :D mong anh giúp đỡ tư vấn
  5. L

Cây cừa nhật cần nhờ tư vấn tạo hình

Tình hình là em có một cây cừa nhật mới đem ngoài đất vào một thời gian, cũng mới tập chơi nên chưa biết tạo hình thế nào cả mong ae giúp đỡ. Một số hình của em nó:
  6. L

nhờ các bác bắt bệnh giúp cây xanh nhà em

tình hình là cây xanh nhà em nó ra lá non là cứ bị quắn lá và nổi đốm bác nào biết cách cứu chữa giúp cây nhà em với :) em xin chân thành cảm ơn cây bị như vậy nè: