Recent content by leanhtai

1. L

xin hỏi về chấy trồng cây cổ thụ

em vừa bứng 2 cây me và vú sữa cổ thụ về em trồng 100% sơ dừa đã che mát bằng lưới lan và tưới kích thích rễ n3m các bác cho em hỏi chất trông như vậy đuọc không để em áp dụng cho những cây sau vì em đang làm vườn để bố em về hưu xin cảm ơn
  2. L

cách bứng cây cổ thụ

chào các bác cho em xin kinh nghiệm bứng cây lớn như thế nào để cây dễ sống em có mua 3 cây vú sữa hoành trên 1m3 với 1 cây me hoành 1m2 em nên bứng như thế nào và chất trồng như thế nào là đúng nơi em trồng ở ngoài vườn không có bóng mát em xin chân thành cảm ơn
  3. L

trồng cây kiểu nước ngoài

trồng kiểu này mà sống được cao thủ thật , các bác ai biết chất trồng này là gì không việt nam có bán không lKNuV3rmRFM
  4. L

vú sữa

cây của ông anh sát bên nhà bệ tuyệt đẹp
  5. L

mai em cần cứu

các bác xem hộ cây mai của em bị bệnh gì lá như là bị cháy nhìn lá không được xanh tốt cây thì không phát triển em đã phun 2 lần dokemon nhưng không bớt mong các anh em diễn đàn tìm cách chữa dùm em BÁC CAO ƠI cứu cây mai con và cho con hỏi con có thể phun phân bón lá pHix được không bác
  6. L

mai vàng cần cứu

cây mai này của em tết thì khỏe quá sum xuê lá nhưng qua tết em cắt bỏ bông tỉa cành thay đất rồi mang ra ngoài nắng để cây mai không phát triển thêm mà còn cằn cỗi lá bắt đầu có dấu hiệu lạ em lo quá bác minhcao ơi mọi người ơi trị bệnh giúp mai của em
  7. L

HỎI về bệnh của mai vàng

các bác cho hỏi bệnh này là bệnh gì các bác cho em xin cách điều trị
  8. L

Cứu em mai

chào các bác em mới bứng 2 gốc mai về hoành 55 + 60 nhưng vì đất khu vực em bứng sốp quá khi bứng về bầu đất bị bể nhưng vẫn còn trong bầu em định cho lên chậu luôn được không các bác cho em biết giờ em phải làm gì em cảm ơn chúc các bác 1 NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG tiện thể cho em khoe bông...
  9. L

Mai vàng + khế ngọt + Me già

xin mọi người cho ý kiến
  10. L

hỏi về giá

chuyện là có 1 người bán cho mình 1 cây mai đòi minh 14tr nhưng không biết có hợp lý không nũa hoành 50 cho em mượn đỡ hình anh lesan làm hình mẫu ạ xin mọi người định giá dùm em cây đã đủ chi hết rồi ạ
  11. L

khế em đang nuôi

chào các bác em đã đưa cây này cũng lâu rồi nay em nó ra lá nói chung đã khỏe mong các bác giúp em bước tiếp theo uốn sửa sao em nhìn cây này em không biết làm gì nữa
  12. L

cây mai bị ốm

vườn mai của em bị bệnh muốn mua thuốc để cứu em nó mà em không biết bệnh gì xin các bác chị em bệnh của em nó sao và cần mua thuốc gì ạ
  13. L

1 bộ rễ cho cây

xin chào anh em trong diễn đàn ccvn em xin đăng bài này xin các cao thủ , có những cách những kinh nghiệm chia sẻ cho mọi người trong đó có em ,hướng dẫn tạo bộ rễ cho mai vàng bới rễ như bác này xin mọi người chia sẻ nhưng kinh nghiệm bằng hình ảnh thì tốt quá cảm ơn ccvn .
  14. L

khế già cần xin bản demo

em mới tậu về giờ chưa biết sao
  15. L

cứu vườn mai của em

các bác ơi vườn mai nhà em khoảng 25 gốc bây giờ bị 8 gốc bị bệnh mà em không có cách nào nên nhờ các bác đoán dùm em xem em nó bị sao va mong các bác cho em 1 bài thuốc hoặc cách nào đó để hết bệnh em cũng xin 1 số phân chuyên để bón cho mai em xin các bác giúp em xin cảm ơn ạ lá của em nó bị...