Recent content by lambu

1. L

Cần gửi mai chăm sóc sau Tết.

Do nhà không còn chỗ để cây kiểng nữa nên em cần gửi 4 cây mai vàng cho nhà vườn chăm sóc đến Tết. Nhà em ở Q.2 SG, nhà vườn nào ở Thủ Đức, Q.9 có nhận chăm sóc mai thì vui lòng PM inbox của em nhé. Em tên Lâm 0907273772. Thanks!
  2. L

MCT 3 thân - nhờ A/E tư vấn demo giúp

- Mình vừa mua được phôi MCT này, cây khá già có nhiều đường gân, H60 - C45. Mình đang phân vân không biết nuôi theo hướng nào, có nên cắt bỏ đi thân thẳng đơ ko, chơi 2 thân? Nên post hình lên nhờ AE tư vấn và vẽ demo giúp. - Xin cảm ơn mọi người đã ghé wa topic mình!
  3. L

Cây LS mới uốn lại, anh em gióp ý dùm!

Cây phôi LS này lambu mua của anh maivinhhy và sau 8 tháng dáng nó như vầy,dáng uốn có chỗ nào sai anh em góp dùm nha! ;) sau khi chỉnh lại theo dáng hồi thân: có nên làm thêm 1 chi nữa ở chỗ dây đồng ko? Anh em xem và góp dùm mình nhé!
  4. L

Phôi Sam núi - góp ý tạo dáng!

Đây là phôi Sam núi em lấy chỗ anh lengoctan về sáng nay. Sau khi ngắm nghía, em quyết định chơi thác đỗ. Cây ra rễ non rất nhiều nhưng em vẫn cắt những rễ to chỉa lên trên ngắn xuống gần đế cho ra rễ mới đẹp hơn! Và dưới đây là hình ảnh dự định chơi và sau khi vào đất! Anh Tân và mọi người góp...
  5. L

Nhờ mọi ngươi vẽ dùm em 2 cây Trang này!

Trang hồng: Trang đỏ: Đây là ảnh cũ, hiên 2 cây đang ra chồi rất sung nên em nhờ mọi người vẽ dùm , để em chọn lọc chồi, bỏ bớt chồi ko cần để cây có sức phát lớn chồi cần thiết! em xin cảm ơn trước!
  6. L

Mới làm lại cây MCT, nhờ a e góp ý!

Tay nghề em còn non lắm,uốn bị gãy cành tùm lum, làm đại thui, cũng may là cây này có chi sẵn rồi! Cây ban đầu: Mặt trước sau khi cưa máy: Mặt sau:
  7. L

giúp em tạo dáng cây Cần Thăng này!

em vừa thay đất và sửa gốc. em mới chơi, còn phân vân, chưa biết chọn chi tay nào làm ngọn, chi nào rơi. em định chơi dáng thác đổ.các Bác và anh em giúp với! rãnh thì vẽ hình dùm em lun nhé!
  8. L

Vườn mai nhà em, nhờ các Bác góp ý dùm !

7 cây mai nhà em, vừa thay đất, các bác xem và góp ý dùm: cây thứ 1: cây thứ 2: cây thứ 3, cây này em vừa cắt tỉa khá nhiều: cây thứ 4, cây này cũng đc cắt tỉa nhiều: