Recent content by kurabe1838

1. K

Cây Mai Nguyên liệu cần giúp đở

Tình hình là em mới bứng ngoài vườn vào chậu một cây mai mà ko biết phải tạo dáng thế nào nhờ mấy bác giúp đở vẽ giùm em một tấm hình thanls nhiều.
  2. K

Nhờ các bác giúp đở cây mai mới bứng...

Tình hình là em vừa bứng 2 cây mai ngoài vườn vào chậu trồng khoảng gần 2 tháng chất trồng và điều chăm sóc hoàn toàn giống nhau và 2 cây đế gần nhau,mà hai đứa khi ra chồi non khác nhau cây thứ 1 chồi rất tốt còn cây thứ 2 thi lá cứ bị quéo.nhờ các bác xem dùm em cây 2 bị ji và cách khắc...
  3. K

Xin nhờ giúp đở chỉ cách bứng cây mai vàng vào chậu

Tình hình là vườn em có cây mai gốc khoảng bằng cổ tay em định bứng vào chậu trồng.nhờ mấy bác tư vấn em cách bứng và chăm sóc khi trồng vào chậu. xin cảm ơn nhiều,chúc mọi người năm mới thành công và may mắn.
  4. K

Xin nhờ giúp đở chỉ cách bứng cây mai vàng vào chậu

Tình hình là vườn em có cây mai gốc khoảng bằng cổ tay em định bứng vào chậu trồng.nhờ mấy bác tư vấn em cách bứng và chăm sóc khi trồng vào chậu. xin cảm ơn nhiều
  5. K

Hỏi chổ bán mua lan hồ điệp cấy mô.

Các bác ở diễn đàn ai biết chổ nào mua lan hồ điệp cấy mô ko chỉ em với cám ơn nhiều...
  6. K

Cây mai cần sự giúp đở....

Tình hình là em có trồng cây mai trồng ngoài vườn và đã bứng vào chậu sau đó ghép củng đã ghép lâu rồi (khoảng 2 năm) ,thời gian đầu thì cây phát triển và cũng tốt lắm nhưng cang về sau thì cây bị suy và cứ còi cọc đến bây giờ mà không biết phải làm sao cũng hơn 1 năm rồi,đất trồng chủ yếu của...
  7. K

Hỏi về cách trồng và chăm sóc cây mai

Em là thành viên mới tham gia vào diễn đàn cây cảnh,em thì củng rất thích cây mai nên muốn bứng vài cây mai ở vươn nhà vào chậu trồng mà không biết cách,nên nhờ anh em và các chú bác có kinh nghiệm ở diễn đàn giúp em với.em có những vấn đề chưa biết : +khi bứng cây vào chậu vậy mình phải trồng...