Recent content by khuongchulai

1. K

Vợ em sinh rồi!!!!

Chia sẽ với anh em niềm vui này!!!
  2. K

Cây này chơi kiểu gió lùa đc không mấy bác

Luôn tiện nhờ anh X.syle giúp cây này nhé (nếu anh có xem)
  3. K

Cây này khó xử quá (lần 2)

mặt trước: um tùm nguyên thuỷ luôn mặt sau: Cây được cái khá già mấy bác. Lúc trước mua về 12tr, đang nuôi tiếp. anh em chém mạnh vào nhé
  4. K

Mới "cởi áo" cho các em...

Mùa mưa tới rồi, tranh thủ lúc "cởi đồ" mấy em, chụp vài bô, anh em xem và chém thoải mái nhé Cây 1: rất già, không biết bao nhiu năm nhưng chắc chắn phải độ vài chục năm trở lên các bác nhé Cây 2: Cây 3: Cây 4: Cây 5: Cây 6: Cây 7: Cây 8:
  5. K

Chờ Sanh "nóng" lại sẽ cho em đi...

Giới thiệu anh em vài cây mình đang gửi nhà bạn, không mang máy ảnh hình hơi bị xấu.... Cây 1: Cây 2: Up lên thử xem hình có xem được không rồi up tiếp...mờ quá thì để chụp lại. Chất lượng không tốt anh em không ném đá thì khổ!X_X Nhìn cũng tạm, em xin phép tiếp tục... Cây 3: Cây 4...
  6. K

Rễ buông cây sanh hay bị khô

Nhờ anh em tư vấn cái vụ này: Cây của mình đang buông rễ từ thân xuống, được cấp nước thường xuyên, chậu đặt nơi không nắng lắm, lá xanh tốt, nhưng để ý thấy rễ buông được 1 đoạn là khô phần đầu, teo tóp không biết đến bao h mới tới mặt đất.
  7. K

Đây là cây gì?

Em được ông Chú cho cây này, thân có gai, lá nhỏ. Mới về cắt tỉa lại, nhờ anh em tư vấn để hoàn thiện. Ảnh hơi mờ, thông cảm!
  8. K

Tình hình mua bán Sanh

Số là cuối tuần về quê, cafe với vài anh em buôn bán cây cảnh, có nghe thông tin thị trường Sanh hiện nay đang đứng có phải không các bác? giá cả lên xuống như thế nào có bác nào rành cho vài ý kiến tham khảo nhé!^:)^
  9. K

Vài gốc Lộc vừng già

Giới thiệu anh em vài cây lộc vừng "bỏ quên" lâu nay: tay cành em chưa làm luôn, mong anh em góp ý, em định lên đá cho 1 vài cây nhưng chưa có kinh nghiệm làm Lộc vừng khi nào cả, có dễ như Sanh không biết, sợ cây nó ra đi quá.... cây 1: Cây 2: Cây 3: em này đang ra hoa đẹp phết Cây 4...
  10. K

Sanh đang ra rễ trên thân cần bón phân gì?

Cây sanh của em đang ra rễ gieo (trên thân), không biết nên bón loại nào để kích thích rễ ra mạnh và nhanh tới đất, mong các bác chỉ giáo!!em cảm ơn!
  11. K

Vườn của em

Một số cây e vừa làm lại (đang tủ vải), nhát lấy ra chụp quá, anh em thông cảm, tui sẽ cập nhật ảnh đầy đủ sau, anh em góp ý nhiệt tình nhé!!! cây 1: Cây 2: cây 3: cây 4: cây 5: nghỉ tay chút nhé...
  12. K

nhờ anh em đánh giá cây sanh này

cây này mình mới mua 12tr, ko có chỗ đứng chụp nên khó nhìn a e thông cảm. Mình định ký đá cho em nó, nhờ a e tư vấn tạo thế gì đây. Thank a e.
  13. K

diệt trùn đất

số là em bón ít phân chuồng cho cây, ai ngờ trong phân có giun đất (trùn), tụi này làm cây của e mất sức, rễ đen hết, bác nào có cách diệt tụi này không, chỉ giáo cho em với, cảm ơn lắm lắm!
  14. K

Nhờ anh em tư vấn giúp

Cây này giá 150tr mua được không các bác! (cây nguyên thủy (khoảng 30t), về làm lại dáng làng)! các bác cho ý kiến giúp em, em muốn mua cây này càng sớm càng tốt! pic: http://www.upanh.com/viewupload/id=ilunth