Recent content by kenzo1410

1. K

"Cây mini" 2 năm tuổi của nhà em.

Hì hì...trước hết là cảm ơn các ACE đã ghé qua topic của em. Nói là cái cây nhưng thực ra là cu nhóc nhà em, gần tròn 2 tuổi. Có vài tấm hình mới chụp chia sẻ cho vui ý mà... Hôm qua, em ngứa tay ngứa chân lôi cây ra làm lũa lại thì cu cậu cũng lăng xăng chạy ra xem. Đứng xem được một lúc thì...
  2. K

Cây này là cây gì vậy các anh???

Mới nhặt được 02 cây mà hổng biết là cây gì :P. ACE nào biết thì cho em xin cái tên của nó với. Cảm ơn ACE đã quan tâm @};-@};-@};-. Cây 01: Cây 02:
  3. K

Mai chiếu thủy bị bệnh gì?

Mong các ACE cho em biết cây MCT bị thế này là do nguyên nhân gì và cách phòng chữa bệnh ra sao. Cây MCT này, em trồng không hề bị úng nước, phân thuốc thì đầy đủ, nắng cũng đầy đủ nhưng không hiểu sao lá của nó lại bị như thế này. Em xin cảm ơn nhiều! Cây thấy vẫn phát triển bình thường mà...
  4. K

Tư vấn giúp em 1 em linh sam quái chiêu

Cây linh sam này khá quái nên em cũng chưa biết binh nó thế nào. Mong các anh chị chỉ đường cho em với ạ Em xin cảm ơn nhiều nhiều!!! Chúc các ace cuối tuần thật vui vẻ.~O)~O)~O)
  5. K

Một cây nguyệt quế mini mới vô chậu...chờ ném đá!

Mới chỉnh sửa lại em này tí xíu, các ace cho ý kiến và cứ thoải mái ném đá hen...(đang cần ý đá về làm non bộ :D;)\:D/\:D/\:D/). Và em nó đây ạ.... CẢM ƠN CÁC ACE ĐÃ ĐỌC BÀI!:)>-
  6. K

Sam núi bạt phong

Em đang phân vân cây sam núi này chơi thế bạt phong hồi đầu như trong hình hay là cắt thấp xuống nữa ngay chi 1 chơi thế khác??? Nếu để chơi thế bạt phong thì sau này chi dày hơn sợ là ko đẹp, còn cắt thấp thì thấy uổng quá. Mong các ace góp ý dùm. Cảm ơn...
  7. K

Cần các chuyên gia tư vấn cây lộc vừng vừa khủng vừa quái

Tình hình là có người muốn mua cây lộc vừng này và có hỏi em về chuyện giá cả của nó để có thể mua được mà không bị nhầm giá. Nhưng em thì không rành về lộc vừng nên lập topic này để tham khảo ae nào có kinh nghiệm và cho lời khuyên cũng như giá để có...
  8. K

Sửa thế cây linh sam.Xin ae cho ý kiến

Đây là hình e nó lúc mới mua (của a Tuấn - maivinhhy) và e nó bay giờ Xin ACE cho ý kiến và tư vấn cho e lun nha. Em còn non tay lắm. CẢM ƠN ACE NHIỀU NHIỀU!!! VÀ ĐÂY LÀ EM NÓ DỰ KIẾN TRONG VÀI NĂM...TỚI
  9. K

Cây dâu trái

Xin các bác cho em chut xíu ý kiển để học hỏi nhé.
  10. K

Xin các ACE cho em vài ý kiến về cây dâu này

cây này mới làm lai, ace cho y kien nha. cứ ném đá thoải mái :P