Recent content by Juniperus

1. J

Mời bác Tuế vào xem & thử dựng dáng Găng (300k)

Em có cây Găng này nuôi được 3 mùa xuân; khi về bệ nó có 2 chân và ngửa ra sau, thân dài như đuôi chuột nên em đã tìm cách cắt thân, cắt bệ và sau đó nuôi nối thân rồi ra tay trảm 3 năm 3 nhát; nay thành ra cây thân Hoành như sau: Chiều về em xem các mầm ngủ bắt đầu nhú xanh trên thân trong...
  2. J

Dựng dáng 1 cây Nguyệt quế

Chia sẻ với các bác việc trảm một cây Nguyệt quế 1) Cây ban đầu từ Miền Tây 2) Cắt cơ bản lần 1; 31/12/2016 3) Cây ổn định với chậu mới cắt cơ bản lần 2; dự kiến xoay 15 độ: 28/3/2017 3) Dáng dự kiến: Phượng Vũ 4) Thời gian dự kiến: 10 năm. 5) Công việc trước mắt: nuôi đẩy nhựa nối...
  3. J

Vừa cắt gọt cây Sơn Liễu 250k

Lúc mua ảnh trên mạng: Sau khi về 8 tháng: Sửa lại, đang trong quá trình dựng cây Tử, sau đó sẽ thay chậu thấp. Có cây chăm là quý rồi các bác ạ.
  4. J

Tư vấn tạo hình Khế gân

Cây này nhà cháu mua của bác Đỗ Văn Lô mang về được 2 mùa quả; nay thay đất chống nghẹt bệ rễ nên thu lần thứ nhất. Có nên cắt cái tay 1 đi không các bác ơi? còn 1 tay 3 phía sau.
  5. J

Trà dư, tửu hậu nói chuyện tầm phào

Các bác ạ, tôi cho rằng mong ước sống trong môi trường văn minh, hiện đại và đầy chất thi tứ vốn dĩ là nhu cầu công chính của mỗi cá nhân! trong đời sống sự tương tác hiện sinh giữa mỗi cá thể với môi trường lúc thì quá, lúc thì hụt, lúc thì mộng mị chả thấy được gì và nảy sinh cuộc sống muôn...
  6. J

Nên cấm thành viên mua bán xóa nội dung đã giao dịch

Kính gửi Admin Trungduart, Ban quản trị. Hiện nay diễn đàn ta tồn tại tài khoản (VIP) bán các hàng hóa trong lĩnh vực cây cảnh, và có thu phí của các thành viên này; các trách nhiệm dân sự liên quan đến giao dịch có hành vi lừa đảo là khó chối bỏ, và hiểu như trách nhiệm của sàn giao dịch cũng...
  7. J

Chia sẻ các phác thảo "phôi còm" mua từ CCVN.COM

.......... Phác thảo[/CENTER] (Còn nữa) Mời các bác chém nhiệt tình, vui vẻ là chính cho có phong trào thôi ạ...
  8. J

Giấc mơ giàu có từ luyện cây cảnh khó hay dễ?

Nhân lúc trà dư tửu hậu trời mưa dầm dề lại nhớ đến cái ông Phi nhạc sỹ; sau một hồi hăng hái bị khóa mấy chủ đề bị ném đá túi bụi và sau đó cứ thưa bài dần rồi không còn sủi tăm; cao hứng nên mở 1 chủ đề xem thế nào. Trước khi mở chủ đề cũng nên có đôi lời với các quý vị ở đây, tôi còn trẻ lớp...
  9. J

Duối tí hon nuôi 10 tháng

Em đi làm về muộn thấy 1 chị bán hàng bằng xe thồ, còn cây Duối này ế nằm lăn lóc; đòi 100k, em trả vui 50k và lại thành thật, nó như này: Sau 10 tháng, ăn bánh dầu & phân quả bàng của anh Vinh Sơn em mới cắt và hoàn thành đc cút 1 gồm: 4 tay và 1 ngọn; dự kiến nuôi 6 tháng nữa cắt thu được...
  10. J

Khế có uốn cành như này được ko các tiên sinh?

Đa dạng hóa cây và nhắm đến cây phong thủy lại hợp với người xa quê luôn đau đáu nhớ về quê hương đặc biệt khi đông đến nhớ áo len mẹ đan; nhà cháu được anh bạn tặng cho 1 phôi vọng cách, lại nhân thấy anh Lô bán phôi khế rẻ này cùng dáng với phôi vọng cách tính làm tả hữu 1 cặp Vọng Cách Khế...
  11. J

Linh sam khó nhằn, chả lẽ bó tay?

Nhân chuyến công tác Ninh Thuận mới ghé thăm vườn anh Tuấn/Mai Vinh Hy, bác mới lục góc vườn ra để cho một gốc cây linh sam cỏ mọc um tùm, cười bảo em vào cũng nên chọn 1 cây cho vui, lúc đó gặp anh nên cái tình cảm nó dạt dào, thấy khó nhằn lắm rồi nhưng mà có cái cảm giác hay hay, quái quái...
  12. J

Kính nhờ diễn đàn & anh Vinh(Sơri) cho hướng xử lý giao dịch cây ko như n.yết

Kính nhờ diễn đàn & anh Vinh(Sơri) cho hướng xử lý giao dịch cây ko như n.yết Xin cảm ơn các bác đã ghé vào đọc, Mình có một giao dịch mua sam núi với anh Đoàn Quang Vinh (Khai báo trên diễn đàn Nick Sơri); với những thông tin giao dịch như sau: [1] Thông tin về người liên quan trong giao...
  13. J

Một quá trình làm cây từ phôi thành hàng hiệu của Rudi Julianto

Đây là quá trình làm một tác phẩm hoàn thiện từ phôi của Rudi Julianto người Indo, Juniperus dịch và bình chú để diễn đàn tham khảo (Case Study). 1. Đây là phôi nguyên bản Pic#1 2. Sau 06 tháng nuôi thả Pic#2 Pic#3 Pic#4 Pic#5 3. Đến giai đoạn này RJ xác định đường hướng tương lai...
  14. J

Kính nhờ các bác tư vấn tạo bệ cho phôi giấy cực xấu, ko thể xấu hơn!

Kính nhờ các bác tư vấn tạo bệ cho phôi giấy cực xấu, ko thể xấu hơn! Cảm ơn các bác đã ghé thăm, nếu đã vào dù trong dù đục kính mong các bác cho nhà cháu xin 1 lời, vì phôi xấu nên binh thoải mái ạ, số là nhà cháu bứng hoang được một phôi giấy hơn 10 năm, là loại hoa màu tím cánh kép; vì nó...
  15. J

Nhờ diễn đàn tư vấn giúp gốc Du hình củ sâm

Có gốc du hình củ sâm, cũng khá già kính nhờ các anh chị bớt chút thời gian cho em xin vài đường kéo ... em cảm ơn nhiều!!!