Recent content by huynh vu2010

1. huynh vu2010

Cả nhà giúp đỡ!

Hôm nay đang ở TP Cà Mau, muốn tìm vài vườn thành viên tại TP Cà Mau để giao lưu học hỏi, nhưng không biết địa chỉ cụ thể. Mong AE cho 1 vài điểm đến tham quan( chủ vườn nào rảnh ran càng tốt).Cám ơn nhiều!
  2. huynh vu2010

Nhờ AE giúp !

- Nhờ AE giúp đỡ mua giống Dendrobium và Ngọc Điểm cấy mô khu vực ở TP. HCM hay Miền nam - Bán hàng qua ĐT hay qua mạng càng tốt (vì em ở An Giang)! Cám ơn Cô, Chú, Anh, Chị nhiều, chúc mọi người tuần mới vui khỏe!
  3. huynh vu2010

Vườn mini của huynh vu2010

Xin chia sẽ với AE vài cây nho nhỏ còn dang dở của huynh vu2010.AE ném đá cho vui nha! Cây 1: MCT kim giòn bay bay Cây 2: Linh sam lá rí bông tím trồng từ hạt ngồ ngộ Cây 3: Sam núi đổ hay bay Cây 4: Sam núi siêu mini Cây 5: Hồng ngọc mai Cám ơn AE ghé qua.
  4. huynh vu2010

AE cho em hỏi về cây ổi

Em vừa săn được cây ổi lá nhỏ(nghe nói là ổi Nhật) hoành khoảng 25cm, em định gửi cây lại đầu mùa mưa năm sau mới đánh cây về, nhưng chủ nhà bảo cho gửi 1-2 tháng, vậy mùa này đào cây về dể nuôi không?em chưa bao giờ trồng cây ổi vào chậu, mong AE có kinh nghiêm về cây ổi tư vấn giúp em.Xin cám...
  5. huynh vu2010

Động lại nhiều cảm xúc!

Mang thai khi mới 14 tuổi, sản phụ Nhu (Sơn La) lại bị nhiễm trùng huyết rất nặng chỉ vì viêm răng. Dù các bác sĩ khẳng định có thể cứu được tính mạng, nhưng hai bên gia đình nội ngoại đều thống nhất xin về để chết vì không lo nổi tiền điều trị. trích từ...
  6. huynh vu2010

Nhờ AE tạo tán cho cây cần thăng

cây của 1 người bạn nhờ tạo tán hộ cám ơn AE đã ghé qua!
  7. huynh vu2010

AE định hướng dùm em này

Em có phôi Cần Thăng này nhờ AE vẽ hộ tán, cám ơn nhiều
  8. huynh vu2010

Có nên Trồng chậu can ngay không các Bác

AE có kinh nghiệm cho em hỏi, khi thác thác phôi về có nên trồng chậu cạn ngay không?hay cứ nuôi ở chậu sâu đợi lúc cây bán thành phẩm mới sang chậu cạn?thanks!
  9. huynh vu2010

Hot Hot!AE xem có gì bỏ qua!

http://vn.news.yahoo.com/bác-sĩ-máu-lạnh.html
  10. huynh vu2010

Nicô chảy tóc

CN buồn không có gì làm, mang cây mini ra ra sửa AE xem có gì chỉ giáo Cám ơn AE đã ghé qua!
  11. huynh vu2010

Cho cây này có phải cây thanh mai không?

Chủ cây bảo đây là cây thanh mai.anh em cho ý kiến! cám ơn nhiều
  12. huynh vu2010

Tìm anh, em quê trên diễn dàn

Em quê An Giang, mong được giao lưu cùng anh,e nào cùng ở An Giang! ================================== Em quê An Giang, mong được giao lưu cùng anh,e nào cùng ở An Giang
  13. huynh vu2010

Vườn cây của huynh vu2010

Em xin kính chào toàn thể anh, chị em 4room. Hôm nay em xin giới thiệu một số cây mà em đã tập tành chơi từ khi biết 4room nay. có gì anh, chi, em góp ý nén đá, chỉnh sửa để em có được tác phẩm đẹp.rất mong sự giúp đỡ.trân trọng kính chào!!!!!!!!
  14. huynh vu2010

Hỏi về Thanh Mai

Mấy anh trên diễn đàn cho em hỏi mùa này (tháng 06 ), sang chậu, làm lại tàn cho thanh mai có thích hợp không vậy?cây của em thân già nhưng tán còn non (tán mới ra khoảng 03 tháng).tks