Recent content by hp_ke

1. hp_ke

cây sanh gì đây?

em mới mua cây sanh này ở đà nẵng không biết loại sanh gì bác nào biết chỉ dùm em với. thank các bác
  2. hp_ke

trên máy bay

một trại tâm thần bị hỏa hoạn, nhân viên cứu hộ buộc phải sơ tán bệnh nhân bằng máy bay, trên đường đến trại mới các bệnh nhân đập phá la hét trong khoang máy bay, phi công lái máy bay rất bực mình vì không có cách nào bảo họ im lặng.duy nhất chỉ có một người tư đầu đến cuối ngồi đằng sau phi...
  3. hp_ke

bê đê

ông nông nọ mua một con gà trống tơ về để đạp mái thay cho con gà trống đã quá già nhà mình. gà trống trẻ về đến chuồng nhìn thấy gà trống già thì tỏ vẻ khinh thường. gà trống già lân la lại gần: -này chú em chúng ta chia đôi số gà mái ở đây nhé, ta một nửa chú một nửa,vậy là dùng thoải mái rồi...
  4. hp_ke

rượu thịt chó

anh con rể uống rượu thịt chó với bố vợ, khi đã phê phê chàng ta quay sang vỗ vai bố vợ@-): -hôm nay..vui quá.. con với bố ..không say ..không phải là người8-} chị vợ ngồi gần đấy nhắc chồng: -anh say rồi đấy thôi đừng uống nữa:( anh chồng quay lại quắc mắt::-O -cô biết gì mà nói. mà tôi nói rồi...
  5. hp_ke

gỡ ..hộ ..bố..cái....

có một gã ngồi chệm chễ trên một chiếc xe đắt tiền mới cáu đang chờ đèn đỏ thì có một ông già đi chiếc xe ba bét nhè đỗ ngay bên cạnh, ông già quay sang hỏi gã: - này con trai chiếc xe này chắc phải đắt tiền lắm nhỉ? gã này phổng mũi vênh mặt lên khoe - còn phải nói chiếc xe này con mua gần...
  6. hp_ke

hỏi về cây cảnh có tác dụng đuổi muỗi

anh em nào biêt loại cây gì mà có tác dụng vừa làm cảnh vừa có tác dụng đuổi muỗi không. nhà lắm muỗi quá cảm ơn anh em trước nhéL-)
  7. hp_ke

cảm ơn anh lnvinh

cám ơn anh trong suốt thời gian qua đã chia sẻ nhiều kinh nghiệm cho anh em học hỏi, nhờ vậy em đã biết thêm nhiều điều. một lần nữa thay mặt anh em trong diễn đàn thực lòng cám ơn anh. mong rằng trong thời gian tới anh sẽ post thêm nhiều bài mới nhiều kinh nghiệm mới để anh em tiếp tục được hoc...
  8. hp_ke

cây của ke_sập

các bác xem cây của tôi thế này có ổn không. tôi mới cưa ngọn em nó xuống
  9. hp_ke

anh vinh ơi

cây sanh của em muốn làm thế LONG THĂNG. em đang phân vân không biết làm tàn cây như nào. vì người thì bảo làm 4 tàn , người thì bảo 5 tàn. em xem sách hướng dẫn thì không thấy nói rõ về điều này. anh chỉ giúp em lên làm mấy tàn. có tính cả ngọn là một tàn không. em chỉ hỏi cách làm thế LONG...
  10. hp_ke

anh vinh ơi cho em hỏi chút

em muốn chơi bonsai. vậy anh cho em hỏi những cây như sanh. đề. đa. em trồng bằng hạt, vậy làm cách nào mà các em nó không to lên được hả anh. em chỉ cần cao khoảng 15-20cm là được. em thấy vườn nhà anh có nhiều cây nhỏ ti trông xinh quá. anh cho em hỏi luôn ngoài bắc có nhiều cây làm bonsai...
  11. hp_ke

hỏi về thuốc kích thích ra rễ

ở chỗ em có mấy bác nhà vườn. không hiểu sao cây sanh của các bác ấy rễ thòng và rễ mặt đâm ra nhiều lắm. trong khi đấy cây của em chẳng có rễ nhiều như vậy. em thấy có người bảo là các bác ấy có loại thuốc gì đấy. khi cần ra rễ chỗ nào chỉ cần chích chỗ đó ra và chấm thuốc vào một thời gian sau...
  12. hp_ke

xin ý kiến lên đá của anh em

xin hỏi mọi người thời tiết miền đông bắc vào thời kì này có đưa sanh lên đá được không? em đang dự định đưa một em sanh lên bám đá chơi. ai có kinh nghiệm lên đá thì xin đưa ra luôn đề em áp dụng. cám ơn mọi người trước nhé:-bd
  13. hp_ke

cách gieo hạt ổi

chả là cây ổi lá nhỏ của em đươc một quả chín. em đang muốn gieo hạt để lấy ít cây con . mong bác nào biết chỉ giùm em cách gieo hạt. em xin cảm ơn
  14. hp_ke

mọi người cùng tham khảo

em đang lăn tăn một chuyện mong bác nào biết giải thích giùm em nhà em có mấy em sanh trên chậu, em tưới kích thích rễ với liều lượng đậm đặc, kết quả là em nào thoát chết thi cũng quăn hết cả lá.có người bảo là lên pha loãng ra so với hướng dẫn trên bao bì của gói thuốc. tưới khi cây mới lên...
  15. hp_ke

chúc mừng năm mới

chào cả nhà. tôi là một thành viên mới của dd. bước đầu còn bỡ ngỡ mong anh em giúp đỡ. năm mới chúc cả nhà mạnh khỏe sưu tầm được nhiều cây đẹp.:-h