Recent content by hoanghtuyen

1. H

Phôi sanh cùi mời các bác cho phương án cứu chữa

Đây là hình cháu nó: Mặt 1 mặt 2: Mặt 3: Trân trọng cảm ơn mọi người ghé xem
  2. H

Không có linh sam đành chơi tạm cây rừng

Em rất thích linh sam nhưng ở đây chẳng thấy chỗ nào bán, nên đành chơi tạm cây rừng nè, cho đỡ nhớ Ls.:(( và đây là lá của nó: Nhà nuôi gà nên xếp đá cho khỏi bới đó các bác ạ! Khổ quá
  3. H

Nuôi cây sanh đẹp?

Xem hình ảnh cây sanh của các bác trên diễn đàn, thấy rất nhiều cây có thân có nhiều rễ ôm, hoặc quấn quanh. Mọi người có thể chia sẻ làm sao nuôi phôi sanh mà có rễ quấn hoặc ôm thân như vậy được ko? VD: Và em hỏi thêm là đối với rễ sanh khi đào lên từ đất ta có nên cắt ngắn các rễ to như cành...
  4. H

Cách đào cây xương cá?

Tình hình là em mới thấy mấy gốc xương cá khá đẹp và to to, nên muốn hỏi các bác xem cách đào như thế nào? cây có dễ sống ko? vì loại này chưa trồng bao giờ nên ko biết ạ? em xin cảm ơn mọi người
  5. H

Cách đắp phào chỉ?

Mọi người cho em hỏi cách pha vữa như thế nào để đắp phào chỉ cho bình cây cảnh ko bị rơi:((, (đắp hoài chưa xong)
  6. H

Vừa kiếm được sáng nay!

Sáng nay em đi lang thang bên bờ suối và kiếm được em nè:D Mặt nữa Mặt pải Mặt nữa Mặt trái Mặt trên 1 Mặt trên 2 Theo các bác nên chọn mặt nào?
  7. H

Tuốt lá đào khi nào?

mọi người cho e hỏi tầm nào thì tuốt lá đào được ạ? em ở miền bắc nhé:D
  8. H

cây dâu nè bị sao thế các bác?

cây dâu nè tình hình là em thấy lá nó khác hẳn các cây dâu em đã thấy, vậy bác nào có thể cho bít nó là loại dâu gì ko? e có 2 gốc, vẫn thấy quả như dâu nhà. hình nó đây ạ! lá rất đẹp phải khôn các bác?
  9. H

Mong các bác góp ý canh sanh còi!

Đây là 1 cành sanh, em thấy đẹp nên cắt chơi làm bonsai mong các bác góp ý xem định hình như thế nè đã được chưa? nếu chưa được mong mọi ng tư vấn cho phương án khác: cảm ơn các bác
  10. H

Làm chậu cảnh!

Mấy hôm vừa rùi sửa nhà, nhìn thấy mấy tấm tôn vỡ em nghĩ ra cách làm chậu nè chia sẻ với mọi người! (mong mọi ng góp ý để hoàn thiện hơn) Đầu tiên là khuân: Cái nè các bác cứ lựa các đường cong của tấm tôn rùi cắt. Cái nè em ko có máy cắt nên chỉ cắt 1 góc của từng cạnh, nếu có điều kiện cắt...
  11. H

Sanh hay si?

Đây là sanh hay si vậy mọi người? Nếu là sanh thì là loại nào? Cháu xin trân thanh cảm ơn
  12. H

Chợ cây?

Mọi ng cho em hỏi ở miền bắc có những chợ cây phôi nào? ở đâu và lịch họp thế nào được ko ạ!
  13. H

Một chuyến đi rừng!

1 gốc lũa khá to: Cây sanh tự nhiên: gốc Thân (cây to không chụp hết được) Và đây một cục đá rất đẹp: Chụp bằng đt nên ko rõ lắm:D Hnao em mang cái máy ảnh đi chụp cụ thể hơn
  14. H

Cây cảnh yên bái

Các bác, các chú và anh chị nào ở Yên Bái tham gia diễn đàn và có vườn cho cháu, em xin địa chỉ ghé thăm, giao lưu được ko à? ( Mod thông cảm e ko biết để vào mục nào nữa)
  15. H

Có phải cây sưa đỏ không các bác?

Lá của nó đây Gốc đường kính tầm trên 20cm Nhựa của cây khi khía vào gốc: Liệu có phải sưa đỏ không các bác? Nhà e có 6 cây như thế nè, trồng được khoảng gần chục năm rùi