Recent content by Hoangbach12345

1. H

cám ơn bonsai

cách đây hơn 2 năm em chập chững bước vào diển đàn và mục giới thiệu chia sẻ này nơi mà em hay gửi bài và xem....nhưng vì nhiều lý do trong cuộc sống đã mang đến nhiều khó khăn về thời gian và tinh thần và cũng có lẽ là không có được cây nào để thật sự thấy ''sướng'' để chia sẻ cùng anh...
  2. H

cây lạ

nhà em mct cũng nhiều nhưng riêng em này thấy lạ lạ nhất bầy chia sẻ cùng anh em: thân chào anh em chúc tuần mới nhiều niềm vui!
  3. H

kim thanh mai khủng nhất......vườn em!

chia sẻ cùng anh em cây kim thanh mai to nhất vườn em,vừa mới sang chậu! ngày xưa kết bộ đế em nó quá nên "bóp bụng" mua liều,hôm nay cây cũng ấm tàn mang ra khoe,mong nhận những góp ý của anh em! thân chào anh em,cám ơn anh em đã xem!
  4. H

thành quả có được từ những kinh nghiệm xương máu

cách đây gần 2 năm cũng như tất cả những anh em đi trước em tham gia vào diển đàn ccvn,vì khó khăn về tài chính nên phải mua phôi về làm cho rẻ tiền.5 phôi mini lá trung được mua về thì trên đường đã "rơi rụng" hết 4 cây(tiếc đứt ruột),em còn lại khổ nổi sống thì chi cành lại kg ra chỉ ra đúng 1...
  5. H

hơi hướng thiên nhiên

chia sẻ anh em vài cây em mới sang chậu! nguyệt quế tí hon: vài em lá trung: hồng ngọc mai: linh sam: kim giòn: thân chào anh em!
  6. H

vài cây vườn em

thân chào anh em diển dàn....công việc cuối năm bận rộn quá nên ít tham gia diển dàn.....tranh thủ 2 ngày cuối tuần đầu năm mới chụp vài cây chia sẻ cùng anh em....!chúc toàn thể anh em diển dàn cùng gia đình năm mới sức khỏe và thành đạt! thân chào!
  7. H

cùng em đoán cây

vì loại cây này em ít thấy làm dáng này nên chia sẻ anh em xem có hợp kg...thân mềm,da láng,lá rút nhỏ rất bóng .... em nó: chúc anh em cuối tuần vui vẻ!
  8. H

Vườn bonsaimini của hoangbach12345[07042012]

lời đầu tiên HB xin gửi đến anh em diển dàn một lời cám ơn và tri ân vì đã tạo đk để mình tham gia và hoạt động trong thời gian qua! vì đk thực tế bên ngoài rất khó khăn nên lúc nào củng mơ có 1 khu vườn nho nhỏ mà chưa có được hôm nay cũng xin ban quản lý diển dàn cấp cho em 1 mảnh vườn nho nhỏ...
  9. H

góc nhỏ

thân chào anh em diển dàn!hôm nay HB xin được chia sẽ niềm vui rất lớn mà mình đã có gần đây!điều mình nghĩ anh em chơi cây nào cũng muốn đó là được ngắm những cây của mình bất cứ lúc nào(nhiều khi 1,2h sáng),do nhà nhỏ lại kg có sân nên từ trước đến giờ cây của mình toàn gửi ở cty hoặc nhà bạn...
  10. H

điệu đà và thô cứng

chia sẽ anh em sự đối lập của 2 nét cây mà em vừa làm.nét mềm lực lượng đông nên sô hàng trước: phôi mct lá lớn:điệu đà! cằng thăng:quyến rũ! cây sơn liểu mới làm:tìnhtứ! nhưg khi em làm xong cây mct này thì em lại kết nhất em này và tự nói với mình:đây là cây thu nhỏ,chia sẽ cùng anh...
  11. H

vài cây mới làm lại

hôm nay HB chia sẽ anh em vài cây mới làm lại,chúc anh em diển đàn 1 ngày lể tình yêu thật hạnh phúc bên người yêu mình! ngâu tàu mình mới vặt lá chân kiểu duyên tùng: mct mới dằn lại: 1 em sơn liểu mới làm xong: trước: sau khi làm: rất mong anh em góp ý cho cây sơn liểu em mới làm...
  12. H

tham khảo ý kiến anh em diển đàn:cây bài bản và cây tự nhiên

hôm nay HB xin được chia sẽ 2 cây mct lá lớn mini:cây bài bản làm 2 năm và cây dáng tự nhiên thì vừa mới làm,mong nhận được những chia sẽ của anh em về 2 phong cách trên. cây trực lắc: và cây tàn thiên nhiên: rất mong nhận những chia sẽ và góp ý của anh em diển đàn,thân chào!
  13. H

niềm vui từ cây cảnh

hôm nay HB xin chia sẽ với anh em 2 cây mct:1 cây do 1 người bạn làm dùm,còn 1 cây thì mình làm cho 1 người bạn !thấy vui trong lòng nên chia sẽ cùng anh em. cây lá trung trực lắc chi cành rất chuẩn nhưng vì chi số 2 phát triển chậm quá và được sự đồng ý cua bạn mình nên mình tạm thời lấy chi số...
  14. H

3 tháng sau.....

cách đây khoảng 3 tháng em có làm 1 cảnh bằng đá tuyết hoa và cũng từng chia sẽ với anh em diển đàn.Nay em mới chỉnh lại cây và thấy cảnh cũng có sự tự nhiên hơn trước nhiều nên xin được chia sẽ lại với anh em! ảnh trước đây: và cảnh bây giờ: rất mong nhận được những góp ý của anh em...
  15. H

sự trùng hợp thú vị!

mấy hôm trước buồn buồn đi ngắm cây em mới phát hiện mình có 2 cây trang khác màu (nhỏ vàng,lớn cam)nhưng lại thẳng tưng hệt nhau!còn cặp kia lại khác loài(1mct,1nguyệt)nhưng lại có thân lượn như nhau.thấy vui vui xin chia sẽ cùng anh em! và đây là mct và nguyệt: thân chào và chúc sức...