Recent content by hoang hieu ngan

1. H

Kích thích cho đào rừng mau nở

Em mới mua 1 cành đào rừng nhưng thấy nụ còn ngủ yên chưa có dấu hiệu chuẩn bị nở gì cả. Các bác cho em hỏi cần kích thích bằng cách nào để cho hoa nở đúng vào tết ạ
  2. H

Lan bị bệnh vàng lá

Vườn lan nhà em mấy hôm naỏoif bị v\cái bệnh này không biết là sao nữa? nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp em, em xin trân trọng cảm ơn Vừa hồ điệp vừa đai trâu vừa quế nữa- đều bị
  3. H

Tiếc quá

Thưa các anh em trên diễn đàn Chả là em có cây thiên tuế đang tự nhiên tự lành lại thối lõi mãi không thấy mọc mầm mới Bây giờ phải làm thế nào để mọc mầm trở lại mong được sự giúp đỡ tư vấn của anh em Có người góp ý là đem cây vạn tuế con ghép vào không biết có được không các bác Mong được sự...
  4. H

Tùng cối

Em có cây tùng cối nho nhỏ nhưng cũng trông lâu năm trên chậu, gần đây nấm địa y mọc trắng toàn bộ tay cành kể cả những cành nhỏ nhất( chỉ có gốc và thân chính không có), không biết như vậy có tốt không anh ( giá mà sanh mọc vậy thì tốt), em cứ sợ nhiều quá sẽ làm chết cành. 1 số người nói tùng...
  5. H

Cây sanh dáng tùng

Cây sanh dáng tùng này của bạn tôi vừa mới sửa xong mời các bác xem chơi cho vui. Cây cao 2m thân to như cái phích đựng nước
  6. H

Ngày của mẹ

Vào đúng những ngày cả thế giới tri ân những người mẹ đất trời dưới chân em như sụp đổ khi nghe thông báo của bệnh viện là mẹ em bị ung thư tuyến giáp các bác có ai biết ở đâu có bài thuốc cổ truyền nào chữa bệnh này chia sẻ cho em biết với nhé
  7. H

Giải pháp chống lại bọn đạo chích

Gần đây nạn trộm cây cảnh rộ lên khắp nơi, người người căm phẫn và tìm đủ cách đối phó, người nuôi thêm chó dữ, người đem cây đi gửi ở những nơi chác chắn..... Nhiều người xích cây lại bằng xích chó, giây cáp nhưng vẵn bị bọn trộm cắt lấy đi như thường Tôi đăng bài này lên đây để Anh em trên...
  8. H

Lặn không sủi tăm

Hồi gần tết tôi có đăng tin về việc Lê Oanh ở Quảng Nghãi nhận tiền cây nhưng không gởi cây cho tôi lên đây để anh em biết và chia sẻ Sau những phản hồi gay gắt của anh em Lê Oanh đã phải xuất đầu lộ diện Tuy nhiên từ đó đến nay Y vẫn không gửi tiền trả tôi hoặc một lời gọi điện xin lỗi cũng...
  9. H

Bệnh lạ trên cây sanh

Em có cây sanh này, tuổi chưa già lắm song đã nhiều năm nay cành cây cứ sần sùi trông như thể già lắm nhưng tay cành phát triẻn chậm và thỉnh thoảng lại chết một vài cành dăm không biết đây là bệnh gì nữa mong được các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn cách chữa TRân trọng!
  10. H

Mời chém gió

Nhà có mấy cây chơi đã lâu nay mang lên để anh em thư giãn cuối tuần Cây số 1 Cây số 2
  11. H

Hãy cảnh giác khi mua cây trên mạng

Vào những ngày gần tết này tôi buộc phải nói với tất cả anh em một chuyện không vui này, âu cũng là để cho năm mới sắp đến mình cũng vơi đi sự buồn bực trong lòng, rồi anh em cũng cẩn thận hơn khi giao lưu trên mạng với những người chưa thực sự quen biết hay chưa từng giao lưu bao giờ bởi trong...
  12. H

Nguyệt quế và mai chiếu thủy

Em ở ngoài Bắc mới tập chơi mấy cây MCT và nguyệt quế nhưng chưa biết cách chăm sóc Vậy nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp em và các anh em mới chơi 2 loại này( hiện nay chúng rất chậm lớn) - Đất trồng - Phân bón - chế độ tưới nước Xin trân trọng cảm ơn các bác!!!
  13. H

Làm thế nào để đào nở đúng vào tết

Em có cây đào phai, bây giờ đã thấy nụ nhú ra rồi( trông như hạt gạo) Em ở Nam Định. Như vậy có bị nở sớm không em nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp xem nếu sớm thì phải làm thế nào để kịp tết . Cảm ơn các bác nhiều
  14. H

Nhờ Các bác vẽ giúp cây duối

Em nhờ bác Lâm Ngọc Vinh và các bác có kinh nghiệm vẽ cây duối này lại giúp chú của em. Xin trân trọng cảm ơn các bác http://www.phomuaban.com/userimg_bd/10/10/21/gal_4cc044c44c4b5.jpg