Recent content by haohuynhde

1. haohuynhde

Anh, Em cảnh giác với nick chodongtay nhé!

Chuyện là thế này: ngày 14/7/ 2016 mình có mua 1 phôi Bạch sơn liễu của chodongtay với giá 150k. Chuyển tiền mấy hôm mà không thấy cây thì mình có gọi hỏi thì báo với mình là bên chuyển phát nhanh nói bị thất lạc và bên chuyển phát nhanh sẽ đền gấp đôi là 300K, mình có nói là vậy để mình tìm...
  2. haohuynhde

Muốn giao lưu với anh, em chơi cây tại Ngọc Thụy, Long Biên, Hà Nội.

Mình mới chuyển về Long Biên, rất mong được giao lưu với anh, em để có thêm bạn và học hỏi được nhiều hơn.
  3. haohuynhde

2 anh, em cùng cha khác bố!

2 bạn này hàng ngày lớn lên cùng nhau đến giờ đã được gần 4 năm...
  4. haohuynhde

4 năm mà chỉ được như vầy!

Chơi bonsai đúng là đòi hỏi sự kiên trì, haohuynhde làm cây này 4 năm từ 1 cây bán thành phẩm phong cách bài miền Bắc là 2 tay 1 ngọn. Về tận dụng gần như hết vậy mà đến giờ vẫn chưa xong...Lâu quá trời luôn. 2 năm trước em nó như thế này: Hôm nay em nó thế này... Chụp ké thêm em sanh cùi này...
  5. haohuynhde

Anh, em Nha Trang có ai rảnh không?

Cuối tháng này em có đi công tác tại Nha Trang 3 ngày từ 26 -> 28/06. Anh, em nào rảnh thì em mời cafe nhé, tiện thể thăm vườn của các bác được thì càng vui ạ.
  6. haohuynhde

Góc nhỏ đam mê

Chỉa sẻ cùng cả nhà 1 góc nhỏ đam mê của mình. Chúc Anh, Chị, Em vui vẻ. Cây này không biết cây gì, thấy hay hay mua về chơi. Anh em ai biết tên thì chỉ giúp nhé. Cây sang đang nuôi mới ra lá mới Cây tùng cắt bỏ phần ngọn thử chơi lũa ngọn xem sao. Nghệ nhân này vừa lằm vừa làm cây bằng 1...
  7. haohuynhde

Chia sẻ cây si mới vào kẽm và thay chậu.

Chia sẻ cùng cả nhà cây si mới vào kẽm và thay chậu, vì cây hơi đói ăn nên HHD đã nuôi thả gần 1 năm nay, giờ cây hồi lại mới dám mần. Chậu vẫn hơi to chút so với cây, khi nào cây thành phẩm sẽ cho vào chậu mỏng sau. Chúc vui vẻ.
  8. haohuynhde

Mới vào kẽm tối qua.

Xin được chia sẻ cùng cả nhà cây mới vào kẽm.
  9. haohuynhde

Trẻ đẹp hay già đẹp?

Cây linh sam này nuôi đã lâu giờ đã khác xưa nhiều, cây tương đối già và u cục. Hi vọng với bộ tàn này, trời nắng đẹp cây bung kín tàn hoa thì đã biết bao. Cái tay suốt ngày vặt lá. Để cả ô tô lên gốc cây.
  10. haohuynhde

Lùn, lực, cổ thụ

Mới vào kẽm em này, xin được chia sẻ cùng anh em.
  11. haohuynhde

Mới mần mấy em này!

Đang vào mùa làm cây nên mình mang mấy em này ra để mần và đây là kết quả... Chúc a em cuối ngày vui vẻ.
  12. haohuynhde

Mới mần em sanh mini !!

Mùa xuân cây bắt đầu vào mùa phát triển, Vườn có nhiều cây phải làm quá mà không biết bắt đầu từ đâu...nghĩ một hồi rồi quyết đình mần mấy em nhỏ nhỏ trước ...Cây này nhỏ mà khiến mình đau đầu quá trời, cành nhánh nhiều mà không gian bố trí cành hẹp quá . Sau khoảng 30p thì em nó ra thế này ...
  13. haohuynhde

Sanh tàn thiên nhiên xưa và nay hic hịc .

Chia sẻ với anh, em quá trình làm cây sanh từ năm 2012 tới nay . Chúc anh em 1 ngày vui vẻ . Hình cảnh Cây ngày 30/08/2012 Chia sẻ tháng 06/ 2013 Và hôm nay 11/02/2014 Trước khi vào kẽm . Sau khi vào kẽm . Mong nhận được sự góp ý của anh e để tiếp tục quá trình hoàn thiện em nó , Cảm ơn...
  14. haohuynhde

Ấn tượng buổi Giao lưu CLB bonsai Hà Đông

Nhân Dịp năm mới CLB Bonsai Hà Đông tổ chức buổi giao lưu gặp mặt đầu năm, Mình có dịp tham gia và vô cùng ấn tượng với vị trí vườn, cách trưng bày ...và đặc biệt là sự đón tiếp nhiệt tình của anh em Hà Đông . Anh Hùng còi đọc diễn văn khai mac... Không khi vô cùng ấm cúng và sum vầy dịp đầu...
  15. haohuynhde

Nghệ nhân trẻ demo và thuyết trình

Mới mời được ngài nghệ nhân trẻ này làm demo cây duối đồng thời thuyết trình về kỹ thuật tạo dáng bonsai: Vào kẽm Uốn chi Thuyết trình Kết thúc bằng nụ cười thân thiện Cây khi đã hoàn thiện Cảm ơn anh em đã theo xem, Giờ mình phải cho nghệ nhân đi uống sữa cái đạ