Recent content by gnaoh

1. G

Cần tìm nơi bán gỗ lủa ghép ngọc điểm TPHCM

Chẳng là e mới chơi lan, có ít ngọc điểm muốn ghép lên gỗ lủa cho nó bền. Lục lọi trên face thấy toàn miền bắc bán thôi, gỗ lũa găng bầu 15k/kg, Bác nào biết tphcm chổ nào bán vui lòng chỉ giúp với. Thanks!
  2. G

Giải ngu giùm em với

Em định mua một gốc mai nguyên liệu. Người bán đăng tiêu đề mai nhiều cánh, bông to. Khi em hỏi anh có thấy bông mai không? Có chắc không? thì người bán nói rằng chỉ thấy trên bông có rất nhiều hạt => bông sẽ nhiều cánh (hơn 5 cánh). Em không biết liệu có đúng không, các bác chỉ em với ạ. Em cảm ơn!
  3. G

Các cao nhân giúp giùm

Cây mai này mình bứng ngày 30/4, cây rễ không lan rộng cũng không sâu, bứng trọn bầu, ban đầu cây đã rụng hết lá. Đem về mình trồng trong chậu, bằng sơ dừa, trấu sống và một ít đất. Có tưới kích rễ N3M, b1, và em tỉa bớt cành, kéo cành vào đúng vị trí. Hiện đã 2 tháng, cây chỉ có 1 đợt phun lộc...
  4. G

Cần giúp đỡ! Lá mai bị chấm vàng, đốm xám, cháy lá

Hiện cây mai của em, lá cứ đốm vàng như vầy, các bác vui lòng chỉ em cách trị với. Em mới mua về cách đây 1,5 tháng. Có tưới phân bò ngâm nước, N3M, đầu trâu 501. Em để cây trên sân thượng lầu 3. Chân thành cảm ơn!
  5. G

Không vào được Bài"Mỗi ngày một cây mai"

Mình (mới đăng ký tài khoản trên forum) search google thấy link này của forum nhưng không vào được. http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=125430&page=14 nó hiện thế này Mọi người vui lòng giúp giùm. Thanks!