Recent content by duyennghe

1. D

BONSAIMIENNAM - trồng cây bonsai trên mặt nước

Chào ACE diển đàn, Tình hình nhà em hết nơi trồng cây bonsai. Chỉ còn cái ao nhỏ là còn trống chổ nên trồng thử bonsai trên mặt nước xem sao. Cây trồng hơn được 1 tháng thấy cây phát triển tốt chia sẻ mọi người cùng góp ý phát triển thêm Trồng cây bonsai trên mặt nước, đứng trên tấm...
  2. D

Cần ý kiến ACE về logo tưới nhỏ giọt

Chọn 1 trong 3 sao mà khó quá, nhờ ACE giúp đỡ Chào ACE diển đàn cây cảnh, EM đang nhờ design thiết kế logo thuơng hiệu tưới nhỏ giọt cho cây cảnh, design đưa ra 3 mẫu lựa chọn mà em đang phân vân không biết chọn logo nào. Đây là sản phẩm làm ra để phục vụ cho người trồng cây đặc biệt là cây...
  3. D

Cách chỉnh sửa bài viết

Chào các MOD và anh em diển đàn, Em gặp vấn đề này mong mọi người giúp đỡ để dể dàng khi chia chia sẻ nhé. Em có bài này đăng với mục chia sẻ http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=1704560#post1704560 Khi đăng xong em phát hiện vài lỗi chính tả mà không biết làm sao sửa lại...
  4. D

Nhật ký BONSAIMIENNAM

NHẬT KÝ BONSAIMIENNAM - nơi chia sẻ quá trình - giâm cành - chiết - ghép - phát triển - hình thành và cắt tỉa bonsai cũng như các kỹ thuật chăm sóc bonsai theo cách riêng của mình. Rất mong anh em diển đàn chia sẻ góp ý thêm để topic có nghĩa hơn nhé. Khởi đầu bài viết xin chia sẻ quá trình...
  5. D

Còn cứu được cây đẹp này không ạ

Chào Anh xem diễn đàn, EM có cây Bạch Tuyết Mai khá đẹp, thời gian qua phát triển bình thường, nhưng thời gian gần đây khoảng một tháng cây có hiện tượng úa và úng rồi héo một số cành, Em đoán là bị úng nước nên đem cây ra ngoài nắng trực tiếp 100% và tưới nước ít lại xíu, thấy những cành úa...
  6. D

Các giống hoa Linh Sam

Hoa linh sam mọc lên từ những chiếc gai Xin chào anh em, Nhà có ít giống hoa linh sam, một loại một vẻ đẹp và hương thơm khác nhau Anh em có giống LS nào đẹp up lên cùng chiêm ngưỡng nhé. Giống Ninh thuận lá lớn Giống tím than - huyền bí hương thơm dịu dàng Giống LS 86 hoa có nhụy dài, hoa...
  7. D

Cây Linh Sam thác đỗ gió lùa

Chiều thứ bảy ở nhà rảnh rỗi đem cây ra xử lý, anh em xem xong nhớ gạch đã ngheng Cảm ơn anh xem đã xem tin.
  8. D

LS quái làm gì tiếp theo

Anh em cho xin ý hiến nên làm gì tiếp theo với cây LS đảo này nhé Mình đinh chơi cây zin không ghép Anh em chọn giúp cái mặt tiền và nên giữ nhánh nào hay cắt nhánh nào nhé, Cảm ơn đã xem tin
  9. D

Cây LS tự vàng và rụng lá

Chào anh em, Mình có cây ươm cách đây 6 tháng Hôm cách một tháng đem thay đất đem ra ngoài nắng, trúng mấy bửa nắng gắt cây có vẻ héo lá, và đem vào mát.... cây bắt đàu có những lá non mới, nhưng giờ nó hiện tượng vàng và rụng lá gần hết. (nhưng vẫn có vài lá non mới). Cho hỏi cây có cách...
  10. D

Cho hỏi đây là giống LS gì ạ

Mọi người giúp em cho biết đây là giống hoa LS gì mà đẹp quá ạ. Hoa nó nở tròn xòa rất đẹp và lá thì nhỏ Cảm ơn ạ.
  11. D

Ghép siêu rí Tân phú hay ghép siêu rí 86?

Tình hình là đang có một phôi mini lủa tự nhiên rất đẹp, không biết sao mà chụp ảnh lên không thấy đẹp bằng ở ngoài :) Ở nhà thì có các loại linh sam giống sau 1) siêu rí tân phú 2) siêu rí 86 3) siêu bông tân phú 4) bông trắng la hai 5) tím than lehidu Nếu là ghép giống Tân phú em định làm...
  12. D

Có nên để những thứ giống như lừa đảo

Bài viết này chỉ mang tính chất xây dựng, Chào BQT, đôi lúc tôi viết bài muốn up một tấm ảnh thấy diễn đàn có chỗ up ảnh rất tuyệt Nhưng khi bấm vào giống như tôi bị lừa đảo vậy, rất bực mình làm hoài mà cũng không up được hình Có thể BQT không biết cái này không hoạt động chăng? Nếu không hoạt...
  13. D

Cây sam núi bình thường ý tưởng độc

Chào anh em, Hôm trước mình mua cây sam núi về quấn bịch nilong thì giữ ẩm thì thấy rể sam ra trên ngọn rất nhiều. (1) Tôi cũng gập trường hợp trồng sam núi, những rễ lú lên khỏi cát thì cũng ra mầm, (2) Hôm nay thấy cái phôi này, gốc thì chút xúi, ngọn thì to, cái này hình như là trái luật...
  14. D

Linh sam ra mầm rất mạnh NHƯNG............

Chào ace trên diễn đàn, mình có phôi linh sam ra mầm rất mạnh Phôi mình dùng bao ninong chùm phủ khỏi chậu, độ ẩm rất cao. Mình để phôi trong mát ít ánh sáng (áng sáng chỉ phản xạ, không trực tiếp) Nhưng hễ ra dài thêm chút là nó bị úng lá. Mình cho là do độ ẩm cao quá nên mình gỡ bịt bao ni...