Recent content by duongtrungduong2

1. D

mua bàn xoay cho cây cảnh

ai ở quy nhơn xin chỉ hộ mình chổ bán bàn xoay dùng để đặt chậu bosai lên sữa. trên mạng hình như không ai bán tìm không có, ai biết chỉ hộ.
  2. D

cây gì

Mọi người cây này tên gì vậy ================================== Ảnh đây ạ
  3. D

demo giúp cây ổi

Mới vô chậu cây ổi up lên mọi người xem và giúp demo hộ hoặc cho hình tham khảo Xin cảm ơn
  4. D

cây phi lao sụi lá

Mình có vài cây phi lao mới đào về trồng 4tháng nay, hồi giờ trồng trong mát bây giờ đã đem ra ngoài nắng được 3hôm nhưng thấy lá cây sụi đi không tươi nửa. Mong mọi người giúp tìm cách khắc phụt cho cây phát triển bình thường lại? http://imageshack.com/a/img924/8386/36Oc07.jpg
  5. D

kí đá cây bùm sụm

Mọi người cho hỏi cây bùm sụm có kí đá( lên đá ) được không vậy? Nếu được xin chỉ hộ cách làm ra sao xin cảm ơn. Sẵn tiện cho hỏi thêm cây sam núi làm vậy thế nào?
  6. D

Trị sùng đất

Mình có vài cây (sam núi,sanh,cừa...) trồng phát triển bình thường rồi tự nhiên nó ngưng không phát triển nửa cây có vài lá vàng, tình trạng này điên ra được khoảng nửa tháng thì mình nhổ cây thay đất thì thấy rể cây bị sùng tấn công ăn hết rể non. Đăng bài này mong mọi người giúp cách phòng và...
  7. D

chăm cây sau khi uốn

Mình có vài cây mới cắt tỉa, uốn định hình bây giờ làm sao để chăm sóc tốt chúng. Mong mọi người giúp đở
  8. D

có cây Lựu

Mình có cây Lựu ương từ hạt để chơi bosai nay đã được hơn 6 tháng (hình dưới) ,lập topic này mong mọi người giúp để cách chăm nó chóng lớn cũng như có vài thắc mắc muốn được giải đáp về nó, mong sớm nhận được sự giúp để. Có nên cắt ngọn như những cây khác không? Cây trồng khoản bao nhiêu năm...
  9. D

trồng sam núi mới khai thác

Mọi người giúp giùm em trồng mấy cây sam núi mới khai thác với. Cây nhỏ thôi nhưng đợt trước đào về 10 cây thì còn 6 sống 4 chết , hình như bị úng. Nay mowis đào veef 6 cây , mong mọi người giúp trồng . Chất trồng sao vậy? Em định trồng bằng tro trấu trộn thêm ít cát xây dựng liệu có được không...
  10. D

cách thay chậu cho sam núi

Mình có cây sam núi trồng đả 6năm bây giờ thấy nó cần được thay chậu , mọi người ai có kinh nghiệm thay chậu cây này xin chỉ hộ; Mình định thay chậu xứ nhỏ hơn chậu đang nuôi : Xin mọi người tư vấn chất trồng sao cho hợp, Cách ép nó vô chậu nhỏ sao vậy? Khi thay chậu bỏ phân bò nhiều có chết...
  11. D

kềm cạp xéo

Ai biết chỉ hộ mình mua kềm cạp xéo ở đâu vậy? Mình ở gò vấp -tphcm Sẳn cho mình hỏi thăm, giá 1 cây kềm cạp xéo bình dân hiện nay là khoản bao nhiêu vậy? Chỉ dubgf cắt mấy cây mini Xin cảm ơn nhiều
  12. D

mua bánh dầu ở đâu

Mọi người mình ở gò vấp vậy mua bánh dầu ở đâu có thế? Ai biết chỉ hộ , xin cảm ơn Sẳn cho mình hỏi bánh dầu có bán khoản 100k không vậy?
  13. D

vàng nhạt lá mai chiếu thủy

Vườn mình có một vài cây mai chiếu thủy bị gì đó mà em nó mới ra chồi non cho đến lá non đều vàng nhạt không giống như nhửng cây khác ( xanh đậm) nhưng lạ là dù bị vàng nhạt như vậy nhưng nó vẩn phát triển bình thường ( đâm chồi , nể hoa) Đây là hình ảnh mong được giúp để cách chửa bệnh này để...
  14. D

trị bệnh cây sam núi

Xin chào mọi người; mình có vài cây sam núi trong đó có một cây cứ ra chồi rồi ra ít lá sát thân chứ không phát triển tiếp thành nhánh mới, cứ vậy từ khi còn non cho đến khi lá già và khô mình ngắt bỏ đi thì nó lại ra chồi lá như vậy.... Mong mọi ngườ giúp để cách trị bệnh cho nó để cây phát...
  15. D

ương hạt sơ ri

Mình mới mua vài trái sơ ri về ă thấy trên mạng có nhiều cây sơ ri bonsai đẹp nên định ương hạt nó để chơi bonsai nhưng chưa biết làm cách nào , ace nào có kinh nghiệm chỉ giúp.