Recent content by DungNhatrang

1. D

Trụ gỗ hay dớn...Thuần gỗ liệu có tốt nhất?

Đọc trên diễn đàn thấy anh em bàn luận về dớn và trụ gỗ...trồng dớn thì ẩm cao, đảm bảo đủ ẩm cho cây vào mùa nắng, nhưng mùa mưa thì lại sợ bị úng, còn trồng trụ thì lâu mục nhưng khô ráo nhanh...tùy loại lan mà trồng vào dớn hay gỗ. Tìm hiểu tập tính và nhớ để trồng loại nào vào đất trồng nào...
  2. D

địa điểm bán lan cấy mô HCM

Anh em cho mình hỏi là ở TPHCM có chỗ nào bán lan cấy mô, chẳng hạn như các viện cây giống...như ngoài Hà Nội không? Mình thường thấy người ta nhập lan bênh Thái về mà giá khá là chát, hôm trước có hỏi 1 cây vũ nữ Thái (1 giả hàng/140k, cây cao khoảng 20cm) Thanks anh em nha.
  3. D

Lan nhà lá vườn

Hiện tại nhà em có mấy giò lan này mà em không chắc lắm vào cái tên của chúng nên mang lên đây xin anh em chỉ giáo. Em tính trồng than hoặc ghép gỗ. Các anh cho em ý kiến nhé Anh em cho em xin cái tên của em nó luôn nhé. Thanks ạ 1. 2. 3. 4. 5. 6. 7. 8.
  4. D

Tư vấn cách trồng lại

Em muốn thay chậu cho cây Brassa này, nhờ các anh tư vấn giúp là đặt cả cây vào chậu mới với đất trồng than hay là tháo bỏ hết xơ dừa rồi trồng, em chỉ sợ 1 điều là thối rễ mà nhìn thấy những cái rễ đang sinh trưởng tốt, ko muốn làm đứt rễ, cây sẽ bị chột. Thanks all