Recent content by dungkhiem

1. dungkhiem

vạn niên tùng - cảnh cao

Cần giao lưu số lượng nhiều cây vạn niên tùng - cảnh cao: Hoành thân khoảng 30cm. Chiều cao khoảng 4m. Hình tham khảo [/URL][/IMG] Cận cảnh gốc có vật đối chứng (kéo cắt cành cán vảy cá 8" - 20cm): [/URL][/IMG] Giá mềm nếu mua lượng nhiều. Liên lạc qua sms hoặc hộp thư tin nhắn DĐ. Cảm ơn đã...
  2. dungkhiem

Nguyệt - có nên cắt không?

Kính nhờ các bác xem và tư vấn cho em, cảm ơn. Đây là một phôi nguyệt lá trung dún, có hoành gốc hơn 60cm, nếu cắt chiều cao khoảng 60cm. Có sẵn các vị trí cốt cành to hơn cổ tay, vết cắt ngọn khoảng 25cm. Phôi này hơi bự nên cũng sợ tuột. [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG] Đang rất mong chờ...
  3. dungkhiem

Me ngọt như vầy chơi được không?

Có 1 cây me ngọt = me thái (đọt đỏ) có dáng như vầy nè các bác: nghe đồn là dáng bay như máy bay cất cánh: [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG] Không biết nên chọn mặt nào thuận hơn, thấy em nó thì chảy nước miếng mà còn ngại, không biết có nên hốt em nó về không, bác nào có kinh...
  4. dungkhiem

sanh già

Buồn buồn xem lại mấy cái cây, 1 cây, 2 cây tới 3 cây, Người mua vẫn đến hỏi cây này, Sanh đi bao lượt ... vẫn còn đây. [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] Cũng thèm em nó, mà chưa biết đường binh, Nhưng mà ngó qua ngó lại thì chỉ được ..... già. Các bác vào...
  5. dungkhiem

Cần mua: Timer và Giống VNT KC

Em cần mua cái này, bác nào ở TP HCM tiện đường mua hộ em, vận chuyển tính sao cho thuận tiện xe tốc hành (xe dù từ TP HCM về em, hoặc tuyến đường Bình Dương về em) (hình ảnh này của anh HoangLong70). Và ai biết hoặc có cây vạn niên tùng kim cương gốc khoảng ngón tay út, cao chừng 40cm, nhiều...
  6. dungkhiem

Chậu tai bèo - chơi được không các bác?

Mình mới sưu được 1 cái chậu tai bèo: Chiều cao phủ bì khoảng 25cm, rộng phủ bì khoảng 30cm, lọt lòng khoảng 22cm. Mới nhìn có vẽ chậu đã có tuổi, người bán cũng nói thế (khoảng 60 năm). Nhưng mà lỡ mua òi, không biết cái chậu này có đáng để chơi hay không? chậu chừng bao nhiêu năm tuổi? niên...
  7. dungkhiem

Có phải mai xù? Nhờ tư vấn, cảm ơn

Đây là hình ảnh của gốc mai mà anh bạn vừa săn được: Cây đo chổ eo là 44cm, chiều cao khoảng 45cm. Đế đều tương đối, chơi được: Hình chụp 4 mặt của cây, mặt này cũng được: [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] Hình này nếu xoay sàng trái khoảng 30 độ thì nhìn thấy đẹp hơn hình 1: [/URL][/IMG] [/URL][/IMG]...
  8. dungkhiem

Dĩa này có xưa không?

Mới phát hiện 1 cặp dĩa như hình, hai cái cùng kích thước nhưng khác hoa văn, mà cũng không biết nó đáng giá bao nhiêu, mời các bác đánh giá hộ. Cảm ơn. [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] Mời các bác cho em chút hiểu biết. Cảm ơn.
  9. dungkhiem

Sắp nổ nữa rồi

Lại nổ súng nữa: http://vn.news.yahoo.com/li%C3%AAn-h%E1%BB%A3p-qu%E1%BB%91c-cho-ph%C3%A9p-t%E1%BA%A5n-c%C3%B4ng-libya.html"]http://vn.news.yahoo.com/li%C3%AAn-h%E1%BB%A3p-qu%E1%BB%91c-cho-ph%C3%A9p-t%E1%BA%A5n-c%C3%B4ng-libya.html[/URL] Bình yên đôi khi cũng khó tìm.
  10. dungkhiem

Bông giấy - nhìn thấy thích ...

Mới gặp 1 cây bông giấy 2 màu: hồng và trắng, có dáng nằm cũng thấy hơi ấn tượng chút. Cây có hoành gốc hơn 90cm, cao chừng 0,9m, dài khoảng 3m. [/IMG] ngặt nổi mặt này rễ và thân bị mục. Nhìn thấy ấn tượng.. có nên chơi em này không? Mời các bạn xem và góp ý. Cảm ơn.
  11. dungkhiem

Phôi ổi và mct

Mấy ngày nay tìm được 2 cái phôi này: 1/ ổi lá trung: tại vườn: 2/ mct trụi lũi không có lá nên không biết là loại lá nào cây này của thợ săn: Sau khi mua được rồi đem về còn có nhiêu đây: 1/Ổi: 2/MCT: Hình ảnh chụp bằng dt nên hơi mờ và lại chụp vào ban đêm, các bác thông cảm! Tạm...
  12. dungkhiem

Đã "kiểm tra uy tín"

Trong mục kiểm tra uy tín của Mr.Trí, mình đã liều mau 2 cái bao của Trí (1 màu hồng + 1 màu vàng) sau chặn đường xa xôi thì đến tay mình. Hôm nay mới trình lại cái đó nó như vầy khi tới nhà đã lột bỏ 2 cái bao: (Cảm ơn Trí nhiều) Em bé này cao 90cm (4tuổi) Sau một hồi khám phá, phá luôn cái...
  13. dungkhiem

Hội thi trái cây ngon huyện Chợ Lách - Bến Tre 2010

Thông thường vào dịp lễ Đoan Ngọ (mùng 5/5 ÂL) thì ở trung tâm huyện Chợ Lách có tổ chức hội chợ trái cây ngon, an toàn đồng thời cũng có các giống, loại cây mới sản xuất, các loại nông sản kỳ quái, ngoại cở cùng với chất lượng về năng xuất hiệu quả.... Trong dịp này mình có đi tham quan...
  14. dungkhiem

Trộn, ủ phân hữu cơ cần thiết cho cây

Chào các bạn, trườc đây mình thường hay trộn: trấu + mụn dừa + ít đất để trồng cây, thông thường mình cũng thấy nhiều người làm như thế. Nhưng qua một thời giam mình có phát hiện dưới gốc cây, phần chất trộn trồng cây có rất nhiều nấm màu trắng mốc đóng liên kiết lại thành từng cục (nhờ cây chết...
  15. dungkhiem

Sự tích của cây này, ai biết không?

Buồn buồn đi cà nhông, không có cây nào coi được để mà chụp hình rồi trao đổi ý kiến với các anh em. Bí quá, thấy dáng cây này trong 1 cái cây, mà hổng hiểu sự tích của nó, vì sao có cây này mà không là cây nào khác? vì sao nó được nằm ở chổ này (tủ thờ đó nha)? Ai biết thông tin, sự tích của...