Recent content by ductru_auto

1. D

Phôi sanh nam điền

Em có phôi sanh nam điền chưa biết tạo hình thế nào nhờ các tiền bồi vẽ đường chỉ lối giúp với ạ.
  2. D

Hỏi các tiền bồi về các dòng cây chơi lá?

Em muốn trồng một số dòng chơi lá (màu lá thay đổi theo mùa), các dòng thuần với khí hậu miền Bắc nhưng chưa biết chủng loại nào, mua ở đâu, rất mong các tiền bối có kinh nghiệm chỉ giúp với ạ..!
  3. D

Phôi sanh cùi..

Liệu 10 năm nữa có cây chơi tạm được không các bác, các bác khéo tay cho em xin bản demo với ạ..
  4. D

Sâu bệnh trên cây sanh

Mấy hôm nay thời tiết miền Bắc nóng ẩm, sâu bệnh phát mạnh, em quan sát trên cây sanh có rất nhiều con bám hút trên cành lá. Các tiền bối cho em hỏi, đây là loại sâu bệnh gì và cách phòng diệt thế nào ah.
  5. D

Đầu năm, phôi mà cũng bị mất các bác à

Em không có nhiều cây, chỉ có 2 phôi ươm cũng được nửa năm, định ra xuân mần em nó mà cũng bị trộm mất, buồn quá các bác ạ.
  6. D

Phôi hải châu

Phôi hải châu cùi đã nằm chậu hơn 1 năm, em chưa biết binh thế nào ạ,kính nhờ các tiền bối chọn giúp mặt chính và demo giúp. Mời các bác ly cafe trước ah :emoticon-coffee:
  7. D

Nhờ các tiền bối tư vấn giúp phôi sanh cùi

Em mới mua được phôi sanh nhờ các tiền bối demo giúp. Em cũng chưa biết xử lý làm sao để cái tay 2 đừng to hơn cái tay 1 kia nữa. hic. Em cám ơn các bác !
  8. D

Kính nhờ anh thaitue và các tiền bối demo giúp phôi dương liễu

Em mới mua phôi dương liễu từ 1 thành viên trên diễn đàn, nhưng chưa biết tạo hình thế nào.kính nhờ các anh giúp đỡ. (ảnh cũ do người bán cung cấp nên vẫn còn vật đối chứng, không có mục đích gì khác)
  9. D

cây duối chia sẻ

Cây duối thân khá già, giật nhiều lần nhưng bộ đế chưa đẹp, nhờ các anh tư vấn xử lý bộ đế, có ghép được đá không ah. :-B Em cám ơn các bác !
  10. D

Nhờ các anh demo giúp cây khế gân ah

Em có cây khế gân hiện đã sống khỏe nhưng chưa biết tạo hình thế nào. Nhờ các anh demo giúp ah. Em cám ơn các bác !
  11. D

Có nên thay chậu cho duối vào mùa này không các anh

Em có cây duối muốn sang chậu mỏng để chơi. Liệu với thời tiết miền Bắc như này có nên thay chậu không. Rất mong các anh góp ý. Em cám ơn! Ké thêm 1 em sam núi giao lưu của 1 anh trên diễn đàn đã lâu.
  12. D

Em nhờ các anh tư vấn hoàn thiện phôi sanh

Phôi sanh em mua ở phiên chợ quê, nhờ các anh định hình lại giúp ah, chưa biết tạo hình thế nào để đẹp hơn. Mong các bác góp ý để hoàn thiện hơn ah. rất sr mọi ng vì ảnh chưa có phông nền.
  13. D

Em tập up ảnh.các bác thông cảm ah.

1....................................