Recent content by DONGGIANG

1. DONGGIANG

Long Thăng - Một dáng Của Kiểng Cổ Nam Bộ

Đây là cây MCT lá lớn : Hoành 25cm , cao 60cm . Cây thuộc loại kiểng cổ Nam Bộ , có dáng Long Thăng . Theo chủ nhân thì cây này có tuổi đời từ 50 - 55 Năm . Cây cực già , vót , không thẹo . Cây chuẩn cở này thì kiếm hơi bị hiếm đó . Xin chia sẽ cùng Anh Em . Còn đây là đầu & râu rồng ...
  2. DONGGIANG

MCT Lá Trung - Hàng Cho Nhà Sưu Tập

Đây là MCT lá trung nu : Hoành 60cm , cao 42cm . Cây đẹp , dáng trực cổ điển khó tìm . hàng này không thể thiếu cho các nhà sưu tập MCT lá trung . Mời Anh Em chiêm ngưỡng & Góp ý .
  3. DONGGIANG

MCT - Chàng Lùn Dễ Thương

Đây là cây MCT Hoành 117cm , chỉ cao 42cm . Xin giới thiệu cùng Anh Em Cám ơn Anh Em đã xem & Góp ý
  4. DONGGIANG

Kim Quýt Tàn Nhưng Không Phế

Đây là cây Kim Quýt mình vừa sở hữu khi cây bị lốc xoáy làm ngã & gãy chi 1 , rất may còn lại cốt chi , Cây hoành gần 40cm , rất đẹp & chuẩn . Hàng cực độc cho Ai sưu tầm Kim Quýt . Mời Anh Em Chia vui nhé !!!
  5. DONGGIANG

Kiểng cổ Mini

Đây là cây MCT lá trung thế Tam Cương Ngũ Thường . Cây hoành gần cổ tay , cao 80cm , cây rất già . Nếu được trưng bày trong vườn thì ngắm cũng sướng lắm . Mời Anh Em chiêm ngưỡng nhé .
  6. DONGGIANG

Bông Giấy Mỹ - Hàng Sưu Tập

Đây là cây bông giấy Mỹ zin : Hoành trên 60cm , cành bay trên 100cm . Cây thân khến , lắc , vót , đế ấn tượng , rất đáng sưu tầm . Mời Anh Em chiêm ngưỡng và góp ý . cám ơn !
  7. DONGGIANG

MCT Già - Vừa Phi Vừa Lao

Đây là MCT hoành trên 80cm , Cành bay 100cm . Cây đế cực đẹp , vót & lắc từ gốc tới ngọn , nu cùng mình . Mình vừa làm xong , xin chia sẽ cùng Anh Em . Mời Anh Em góp ý .
  8. DONGGIANG

MCT Nu Khủng

Đây là MCT nu da đen : Hoành 110cm , cao 65cm . Nu đầy mình . Mình vừa làm xong xin chia sẽ cùng Anh Em . Mời Anh Em chiêm ngưỡng và góp ý .
  9. DONGGIANG

Cây Nhỏ Mà Có Võ

Cây MCT Dáng Kinh Điển Đây là Cây MCT mình mới mua Và vừa làm xong . xin chia sẽ cùng Anh Em . Mời Anh Em chiêm ngưỡng và góp ý .
  10. DONGGIANG

MCT Khủng - Tông Cao

Hết mê hàng lùn nay lại đến tông cao , miễn khủng là chơi HiHi ! * Cây 1 : Hoành 90cm , cao 95cm * Cây 02 : hoành 90cm , cao 100cm Mời Anh Em chiêm ngưỡng & góp ý . Thành thật cám ơn .
  11. DONGGIANG

Lại Khổ Vì Kiểng Cổ

Mê Bonsai đã khổ rồi , nhưng nay lại mê kiểng cổ nữa , lại còn khổ hơn . thôi lở mê rồi thì đành chịu . Nay xin giới thiệu một cặp Tam Cang Ngũ Thường . Xin Anh Em góp ý .
  12. DONGGIANG

MCT Lá Trung Hoành 83cm

Đây là MCT lá trung vừa may mắng sở hữu : Hoành 83cm ( Thân lớn 62cm , thân nhỏ 40cm), cao 60cm , bay 95cm . Cây không còn kẽm . Cây vừa được vệ sinh lại chia sẽ cùng Anh Em . Mong Anh Em góp ý và cho nhận xét . Cám ơn !
  13. DONGGIANG

MCT Lùn Khủng

Đây là MCT Nu da đen : Hoành 130cm ( Tại cổ rễ 150cm ), cao 62cm , ngọn cực vót. Mời Anh Em góp ý . Cám ơn !
  14. DONGGIANG

Bộ Ba Cây MCT Khủng

Đây là bộ 3 cây MCT có hoành trên 110 cm . Chi cành sẽ tạo tác thành bộ đối nhau . 1. Cây 1 : Có dáng trực lắc hồi đầu bên trái . 2. Cây 2 : Trực cổ điển ở giữa 3. Cây 3 : Có dáng trực lắc hồi đầu bên phải . Mời Anh Em nhận xét & góp ý . Cám ơn !
  15. DONGGIANG

Lại Để Gió Cuốn Đi

Đây là phong cách Mình rất ấn tượng và đam mê , từng bước hoàn thiện . * Cây ban đầu : * Cây Được Định Hướng Lại : Cây đang được hoàn thiện các chi & ngọn . Mong Anh Em góp ý . Cám ơn !!!