Recent content by dmduchp

1. dmduchp

Nhờ tạo dáng cây Linh sam

Em có cây Linh sam này nhờ các Bác trên diễn đàn tư vấn để sửa lại cho đẹp.
  2. dmduchp

Nhờ tạo dáng cây Sam

Nhờ các Bác vẽ giúp cây Sam mini này nhé. Cảm ơn các Bác.
  3. dmduchp

Các Bác xem giúp bệnh cây Phi lao này

Cây Phi lao nhà em lá bị nấm bám trắng như sương, làm cho lá cây khô héo dần, các Bác giúp em chữa bệnh này cho cây nhé. Cảm ơn các Bác.
  4. dmduchp

Cây Sanh mới

Cây này nên chọn mặt nào là chính? có nên chỉnh sửa gì không các Bác, cây cao 40cm. Mặt khác:
  5. dmduchp

Nhờ tạo dáng cây phi lao và lộc vừng

Em mới mua được 02 cây này của một anh ở Phú yên mang ra triển lãm Hải dương, nhờ các Bác trên DĐ góp ý, vẽ tạo dáng giúp. Đây là cây Phi lao cao 30cm. Đây là cây lộc vừng cao 35cm. Các Bác vẽ giúp nhé.
  6. dmduchp

Cây Đa mới cắt cành

Cây này Em mới cắt lá, cành để làm nhỏ lá và thúc cây mọc thêm chồi mới. Các bác tư vấn về kỹ thuật làm nhỏ lá Đa cho em nhé.
  7. dmduchp

Cây si tàu nhờ các Bác giúp

Em mua cây này được 01 năm, từ khi cắt lại cành cây phát triển rất chậm, chồi ra chậm và bỏ nhiều rễ nhỏ trên mặt chậu. Bác bác giúp em cách khắc phục nhé.
  8. dmduchp

Các Bác xem giúp cây xương rồng này

Em mới mua được cây Xương rồng này nhưng không biết tên và hoa nó như thế nào, Bác nào biết chỉ giúp nhé.
  9. dmduchp

Cây sanh nhờ tư vấn

Cây này em đã nuôi trên chậu được 02 năm. Nay định làm kiểu Lão mai có được không các Bác?
  10. dmduchp

Nhờ tư vấn về phân Tằm

Có Bác nào biết về tác dụng của phân Tằm đối với cây cảnh xin cho Em biết với, sử dụng như thế nào cho hiệu quả nhất. Có phải là phải ngâm trong nước một thời gian mới sd được?
  11. dmduchp

Cây Trà Phúc kiến và cây sanh bám đá-mời các Bác góp ý

Em có người Bạn rất thích cây Sanh này nên nhờ tư vấn, người bán đòi 2,8tr có mua đc không các Bác? Cây này cao 0,5m.
  12. dmduchp

Cần thăng phôi xin góp ý

Em mới mua cây Cần thăng này, định làm Bạt phong, các Bác góp ý giúp.
  13. dmduchp

Nhờ tạo dáng cây Cần thăng và Bồ đề

Cây này em đã nuôi trên chậu được 03 năm, nhờ các Bác tư vấn tạo dáng giúp. Cây này có thể làm theo dáng văn nhân không các Bác?
  14. dmduchp

Nhờ Anh Invinh và các Bác trên diễn đàn tư vấn

Nhờ Anh Invinh và các Bác trên diễn đàn tư vấn Hôm nay đi chơi mấy nhà vườn, em có mua được 01 cây Sộp, nhờ Anh Invinh và các Bác trên diễn đàn tư vấn tạo dáng.
  15. dmduchp

Cây của một nghệ nhân

Cây của một nghệ nhân Xin giới thiệu với các Bác trên DĐ một số cây của một nghệ nhân ở HP