Recent content by cuong xth

1. C

kỳ lạ không!

có bác nào có hình 1 vài cây của bác này không. tay phóng viên viết bài mà không có hình 1 cây nào. nên hơi khó tin? Người đàn ông hỏng mắt, cụt tay, ăn mày thành tỷ phú 26/11/2012 21:42 | Phóng sự - Khám phá Đôi mắt hoàn toàn không nhìn thấy ánh sáng, đã vậy bàn tay trái lại bị cụt, bàn tay...
  2. C

bác nào có hình cây trắc bá diệp không?

tôi có vài cây trắc bá diệp muốn làm bon sai. mong nhận được tư vấn. và bác nào có có hình cây trắc bá diệp bon sai cho xin vài tấm hình để lấy ý tưởng. xin cám ơn!
  3. C

nhờ anh vinh và các bác vẽ giúp.

em có cái cây này nghĩ mãi không ra nên làm thế nào. nhờ các bác giúp 1 phương án. và đây là mặt đẹp nhất của em nó.
  4. C

có bác nào biết tên loài hoa này không

có bác nào biết tên của loài hoa này không. vườn nhà em tự nhiêm mọc lên cây hoa này hoa rất nhiều và đẹp nhưng tuổi thọ chỉ được 1 năm hỏi mãi không ai biết tên là gì. loài hoa này có đặc điểm mặt đẹp hơn (mặt phải) của cánh hoa hướng lên trên nhưng nhụy hoa lại quay xuống dưới và cứ khoảng 12h...
  5. C

bác nào thích nhậu thì vào đây... cho đỡ thèm!

thưa các bác thích nhậu. chả là tôi vừa nói chuyện về mai chiếu thủy với bác kenhtindung chẳng hiểu sao nhớ nhậu miền nam quá. liền mở top này anh em diễn đàn thi thoảng nói chuyện về nhậu cho vui.
  6. C

cay cần thăng có chiết được không ????

em có cây cần thăng đang định cắt tỉa. sẽ có nhiều cành bỏ đi. nên em hỏi các bác xem có thể chiết hay dâm cành được không. bác nào biết phổ biến cho em với. xin cám ơn !!
  7. C

giá cây sanh sẽ đi về đâu???????

vào dịp kỷ niệm 1000 năm thăng long. cây sanh mâm xôi con gà được chủ nhân định giá 120 tỷ vnd. làm chấn động dư luận và có lẽ cũng từ đó cây sanh cảnh mới thực sự lên cơn sốt mặc dù trước đó giá đã tăng chóng mặt. bạn tôi có 1 cây sanh lá móng khá đẹp có cái gốc hình chiếc đỉnh do ôm 1 cái...
  8. C

nhờ anh vinh góp ý.

anh vinh và các bác góp ý cho em cây này với. cám ơn !
  9. C

các bác giúp em với

em có cây đa này cắt đi cắt lại mãi vẫn chưa biết làm thế nào. các bác vẽ giúp em 1 phương án với. cám ơn các bác!!!!
  10. C

nhờ anh vinh và mọi người giúp!

em có cây sung có cái rễ hơi lạ. nhờ các bác vẽ giúp em tác phẩm đầu tay. các bác giúp em nhé em cám cơn hiều!
  11. C

anh vinh giúp em với!

em kiếm được 2 hòn đá nhìn cũng được. mấy anh kêu để nguyên thế vô ang là được rồi. nhưng em muốm phối cây với đá sao cho hài hòa mà cây làm sao cho tôn được đá kiểu như làm phông cho đá hay là cây đẹp mà không làm mất đi vẻ đẹp của viên đá ấy. . mà nghĩ gần 2 tháng rồi mà vẫn trưa hình thành...
  12. C

giúp em với

các bác ơi làm thế nào để đưa ảnh vào đây.
  13. C

lời chào thành viên mới

chào các bác chào bác vinh. em là thành viên mới. xin có lời chào các bác! em mới học chơi bon sai. may mắn biết diễn đàn này và em cũng vào đọc nhiều hôm nay mới đăng ký thành viên. với hy vọng học hỏi là chính mong nhận được sự chỉ bảo của các bác.