Recent content by caycanhthanhba

1. C

Khế mừng xuân Nhâm Thìn 2012

Không đào, không quất, trong nhà chỉ có khế nên chơi Tết luôn anh em cho ý kiến! Chúc mừng năm mới
  2. C

Cay Khe Gia

Nho anh Vinh va moi nguoi tren dien dan gop y giup em cay khe nay!
  3. C

Sanh mini - Chàng lãng tử

Anh em đóng góp ý kiến cho tác phẩm mà em rất tâm đắc! Cây năm sau dự thi bon sai qua ảnh:-j
  4. C

Cây sanh ôm đá nhờ anh em tư vấn!

Cây này em đang định mua nhưng không biết trả giá ra sao, anh em tư vấn giá giúp! Rất tiếc em chỉ chụp được 1 mặt nhưng 2 mặt gần như nhau.
  5. C

Thiên hạ đệ x x x sanh mini dáng làng, văn nhân!

Cây sanh mini dáng làng anh em xem và cho ý kiến: Cây sanh mini dáng văn nhân bệ bệt: Các bác đánh giá nào!!
  6. C

Có nên mua Cây sanh già như con trăn quằn quại!!

Cây to bằng bắp chân, nhìn già mốc và rất bắt mắt! Tuy nhiên giá của nó là 10 triệu các anh xem có được không sáng mai mua luôn! http://s1120.photobucket.com/albums/l484/caycanhthanhba/?action=view&current=Picture001-2.jpg...
  7. C

Cây sanh em mới lấy 3tr nhờ anh Vinh và các anh tạo dáng

Em mới lấy cây này 3tr không biết đắt rẻ thế nào anh em tư vấn tạo dáng giúp em với Cảm ơn mọi người ghé thăm và cho ý kiến!
  8. C

Em muốn mua Mai Chiếu Thủy mini ở Vũng Tàu

Em ở gần Đền Hùng Phú Thọ, Em có thằng em đang công tác trong Vũng Tàu, cuối tuần nó ra em muốn mua 1 cây mai chiếu thủy mini về làm kỷ niệm. Anh em nào ở Vũng Tàu có mai chiếu thủy bán giao lưu cho em. Kèm theo hình các anh nhé!Thanks
  9. C

Đồ gốm cổ anh em xem và chiêm ngưỡng?

Em thấy bà kể đồ này có từ đời trước, anh em xem nhưng món này vào thời nào và cho ý kiến đánh giá????
  10. C

Làm theo anh Vinh: Cách làm bộ rễ đẹp

Anh Vinh cho ý kiến học trò vừa thực hiện giống như chuyên đề của anh. Tuy nhiên có 2 điểm: 1.Thuận lợi: Moi rễ lên, cuốn dây kim loại tạo nên bộ rễ theo ý muốn, như em cũng làm như anh Vinh: Bỏ bớt phần đất phía trên: Sắp lại bộ rễ dàn trải, oằn xoắn... Khi xong cho thêm chút đất vào...
  11. C

Nhờ các anh em trên diễn đàn tạo dáng cây sanh!

Chào các anh! Em có cây sanh trồng hơn 1 năm nhưng trong đầu vẫn chưa định hình được, uốn đi uốn lại mà vẫn thấy chưa đâu vào đâu cả. Hôm nay port lên diễn đàn nhờ các anh giúp tạo dáng. cảm ơn anh em rất nhiều:
  12. C

Anh Vinh ơi cứu giúp em cây khế với khi còn kịp!!!!

Cây khế đã port lên diễn đàn vài lần, những vài hôm nay em thấy hiện tượng lạ mong anh và các anh em hiểu biết về khế giúp em. Em mua cây này hồi tháng 06/2010 cây phát triển tốt, đến tháng 11/2010 cây bỏ một cành em cắt cành đó, sau một thời gian khoảng 01 tháng (T.12/2010) em bón phân NPK dạng...
  13. C

Vườn của caycanhthanhba

Sáng dậy ngắm cây, trưa ăn cơm xong ngắm cây hút thuốc, tối ăn cơm xong lại bật đèn ngắm cây. Cảm ơn các bác ghé thăm!!Mong được sự đóng góp chân thành!! Thêm cây mới sửa
  14. C

Các anh ơi giúp em 02 cây sanh mới với!!!

Em mới săn được 2 cây sanh, một cây dáng siêu, một cây trực. Các bác vẽ giúp em với. 1.Cây sanh dáng siêu 2.Cây sanh trực quái 3. Giúp em cả cây khế nữa
  15. C

Phôi sanh rất đẹp

Em mới mua được gốc sanh nhờ các anh tư vấn, nếu có hình ảnh nữa thì tuyệt=(( http://s1120.photobucket.com/albums/l484/caycanhthanhba/?action=view&current=caysanhphoi.jpg http://s1120.photobucket.com/albums/l484/caycanhthanhba/?action=view&current=sanhmini.jpg