Recent content by BoHaIT_love_bonsai

1. BoHaIT_love_bonsai

Tường thuật trực tiếp Offline 8/4/2012 - Ra mắt CLB CCNT Bonsai Xuơng Giang-BắcGiang

Tường thuật trực tiếp Offline 8/4/2012 - Ra mắt CLB CCNT Bonsai Xuơng Giang-BắcGiang Sáng 8/4 thời tiết rất đẹp, anh chị em đến sớm đang hoàn tất công tác chuẩn bị, một số khách mời và đại biểu đã đến .... Chúng tôi tiếp tục cập nhật
  2. BoHaIT_love_bonsai

Tuyển tập tài liệu về cây cảnh, Bonsai

Hiện nay có nhiều ace mới vào diễn đàn gặp nhiều khó khăn do chưa quen hoặc chưa biết tìm những bài viết hay nên mình lập topic này chia sẻ cho ace những tài liệu, những bài viết hay và bổ ích của diễn đàn. Chỉ việc tải về là xong Link: http://www.mediafire.com/?m2imthyt4lgmb Vài hình ảnh
  3. BoHaIT_love_bonsai

Mèo và chó nhà em :))

Lâu rồi mới có cơ hội mượn được súng của bạn nên em bắn tỉa vài nhát chia sẻ với các bác Việc này xem ra là một việc rất bình thường trong ngày các bác ợ :))
  4. BoHaIT_love_bonsai

Chim chào mào - Những hiểu biết dành cho người mới chơi

Hôm rồi mình mới mua được 3 chú chào mào non ở rừng, sau mấy ngày lần mò tìm hiểu các diễn đàn sinh vật cảnh mình có tổng hợp lại 1 bài chung nhất mà những người mới chơi như mình thấy rất bổ ích, nay chia sẻ lên cho các ACE. Vì nguồn mình lượm lặt từ...
  5. BoHaIT_love_bonsai

Kỹ thuật với "Súng"

Em thấy trên diễn đàn có nhiều thành viên có máy ảnh, nên em post bài này cũng chẳng biết nên post vào đâu, thôi thì mạo muội post vào đây vậy. Hy vọng có ích cho các anh - Kỹ thuật với súng ống Bài 1: Điều chỉnh khẩu độ & tốc độ chụp Mặc dù công nghệ kỹ thuật có...
  6. BoHaIT_love_bonsai

Thủ thuật làm mờ hậu cảnh của hình ảnh với Photoshop

Bạn nào chưa biết thì vọc nhé, hy vọng hữu ích cho các bạn!
  7. BoHaIT_love_bonsai

Anh chị em nào ở Huế, Đà Nẵng cho em hỏi thăm..

Ngày mai Cơ quan em có tổ chức một chuyến đi tham quan vào Đà Nẵng, Diễn đàn mình có ai ở Huế, Đà Nẵng cho em cái địa chỉ để em đến giao lưu và học hỏi ạ! Kính (xin lỗi vì làm mất thời gian của các bác) Mời các bác ngắm tạm nhé!
  8. BoHaIT_love_bonsai

Nhờ các nghệ nhân giúp dùm cây khế già khụ

Hôm nay em mới xin ông bạn được cây khế già khụ, nay up lên diễn đàn mong các nghệ nhân cho em một hướng đi, một lời khuyên dù nhỏ nhất, em xin cảm ơn mọi người trước. Thanks.... Và đây là cụ khế của em . (em chụp ảnh bằng điện thoại nên ko được rõ ràng...
  9. BoHaIT_love_bonsai

Cây khế và những kỹ thuật cơ bản

Cây Khế 1. Đặc điểm chung Cây khế thuôc dạng cây bụi cao, thân gỗ, có thể vươn tới 8 đến 10m, nhiều cành và phân cành thấp. Gỗ của khế rất giòn, dễ gãy, vì vậy trong dân gian có câu “hóc xương gà, sa cành khế”. Cây khế được trồng bằng hạt hoặc ghép thì có rễ cọc ăn sâu tới 1,5m; các rễ...
  10. BoHaIT_love_bonsai

Đùa hay thật? có ai giống tôi không?

Hôm nay lọ mọ forum thấy mục thống kê diễn đàn phần top thanks có vấn đề, mình liền chộp 1 kiểu đưa lên anh em xem. Có ai thấy giống mình thì post lên nhé 4rum bị lỗi chăng????@-)@-)@-)
  11. BoHaIT_love_bonsai

Anh em thư giãn cuối tuần (Xem thôi đừng ném đá)

BAO CÔNG XỬ ÁN TÔN NGỘ KHÔNG P1: 8DlECGufimk P2: XOQLHDkZ6NQ P3: 2jBqdD4WCwE P4: 50EvyQsCYfk P5: oDWalkdRKlw P6: PHẦN CUỐI 4h2Q1DTdXgk Các ACE xem xong hay thì thanks nhé 8->8->8->8->
  12. BoHaIT_love_bonsai

Cây đại thụ độc đáo!

Nhìn từ xa, cái cây này không khác gì so với những cây đại thụ khác. Tuy nhiên, khi đến gần và nhìn kỹ phần thân cây ai cũng phải thốt lên kinh ngạc. Đó là bởi trên phần thân cây được khắc rất nhiều hình con vật như cá sấu, trăn khổng lồ, nhện… Cây đại thụ độc đáo này nằm ở nằm sâu trong...
  13. BoHaIT_love_bonsai

Thông tin cây thủy tùng có thể tái sinh bằng rễ

Cây thủy tùng sinh sản được bằng rễ Cây thủy tùng (thông nước - Glyptostrobus pensilis) có thể sinh sản được bằng hình thức tái sinh chồi từ rễ thở. Đây là phát hiện mới nhất và gây bất ngờ lớn của nhóm các nhà khoa học Trường Đại học Tây Nguyên (Đắk Lắk) trong các chuyến...
  14. BoHaIT_love_bonsai

Cách uốn những nhánh cây lớn hoặc dễ gãy

Cách uốn những nhánh cây lớn hoặc dễ gãy (Phần 1) Việc uốn cành, tạo dáng cho cây bonsai là một việc làm thường xuyên mà bất kỳ người chơi bonsai nào...
  15. BoHaIT_love_bonsai

Các loại mai

Trên thế giới có hơn 20 loại mai khác nhau. Riêng tại Việt Nam, có khoảng 8 loại, gồm: Các loại mai Bạch Mai Hồng Mai Hoàng Mai Nhất Chi Mai Mai Tứ Quý Mai Chiếu Thủy Song Mai Theo phong thủy từng vùng, những cơn mưa phùn trên đất Bắc và xứ Huế, luôn kèm theo những...