Recent content by bocaudaran

1. bocaudaran

Nhờ mọi người chuẩn bệnh cho cây Mai

Mai nhà cháu sau khi bấm tỉa tán, ra lá non sao nó cứ vàng vàng, cháu đoán nó thiếu vi chất. Mong mọi người giúp cháu chuẩn bệnh cho em nó Cảm ơn mọi người trước! Cây 1: [/url] _MG_6209 của cauga_handsome, trên Flickr[/IMG] [/url] _MG_6205 của cauga_handsome, trên Flickr[/IMG] [/url]...
  2. bocaudaran

Vườn lan sinh viên

Tập toẹ tập chơi, mong các bác cho em lời nhận xét về cách bố trí góc lan có hợp lý chưa? Em tưới B1, 20-20-20 hàng tuần vậy có đúng ko ạ? [/url] IMG_2144 của cauga_handsome, trên Flickr[/IMG] [/url] IMG_2145 của cauga_handsome, trên Flickr[/IMG] Một vài bông hoa đầu tiên của em: [/url]...
  3. bocaudaran

Cần mua Mai giống từ 10-15 cánh

Em mới chơi nên muốn mua cây giống từ 10-15 cánh, mai Cúc càng tốt nữa. Các bác nào có chia lại em vài cây tập chơi lấy giống? Sđt của em: 090****
  4. bocaudaran

Nhờ các bác nhận định bệnh và cách chữa trị

Lá non nhà em cứ bị thế (một vài lá thôi ạ) không biết nó bị bệnh gì nữa? Nhờ các bác giúp đỡ cho em biết bệnh và cách chữa ạ. Thanks all :)
  5. bocaudaran

Nhờ các cao nhân giúp đỡ.

Vài cây sinh viên Do mới chơi nên em không biết cắt tỉa sao cho hợp lý, nhờ mọi người đóng góp ý kiến cho em. Cảm ơn trước ạ. Cây này trồng cũng khá lâu rồi :(
  6. bocaudaran

Cho em hỏi tí

Em có cây mai mua ngoài chợ, jờ Tết đã hết em muốn trồng lại và tạo dáng cho nó thì cần làm như thế nào?<):)<):)<):)