Recent content by battiensinh

1. B

Ae giúp đỡ cây linh sam và nguyệt quê bị bênh

Ae chỉ giúp trên lá linh sam và nguyet quế bị như hình là bị gì, cách trị như thế nào ae chỉ giúp với
  2. B

Cách làm chi dăm cây linh sam đẹp

Các ae xin chỉ giúp minh cách làm chi dăm cây linh sam cho đẹp, hiện tại minh chua biết làm cách nào cho bộ tàn thật đẹp, minhd đang phân vân giữa cách cắt chi dăm như sam nui, hay là vô dây đê uốn chi dăm để có đô uốn lượng. Mong các ae chỉ giúp-có hình cây có sẵn càng tốt.cảm ơn
  3. B

Góc vườn be bé của Battiensinh

Cây1: LS Mini 86 hai thân. Cây 2: LS Mini 86 gió lùa chút chút. Cây 3:Ls Mini 86 Tàn tự nhiên Cây 4: Kim thanh mai mini Cây 5: Ls mini sông hin mới làm Cây 6:Sam núi gió lùa Cây 7: Sam núi Cây 8: Hàng hiếm Ls lá hai bông trắng mini Cây 9 ls Sông hin hoa tím Cây 10: Ls Sông Hin dáng...
  4. B

Nhờ ae giúp đỡ chỉ cách sử dụng

AE nào đã từng sử dụng thuốc trị nấm Ridomil gold xin chỉ cho mình cách pha thuốc vơi, đối với cây bon sai thì mình nên pha liều lượng như thế nào cho hợp với bon sai. trong bao bì tính bằng gam trên lit. nhung để láy đúng 1g thì lấy bằng cách nào cho chính sát vì gói của nó 100g lận,xin ae chỉ...
  5. B

kinh nghiệm trồng ls 86

e mới trồng máy cây ls 86 mini.ae đã trồng dòng này xin cho e tí kinh nghiệm về nó với. Nó có dễ sống không. E thay đất cắt rễ có vấn đề gì ko,khi thay đât cắt rể, lặt hết lá có sao ko,trong quá trình trồng có cần chú ý điều gì về nó ko.xin cảm ơn trước
  6. B

cách trị rày chổng cánh

Ae ai có bài thuốc nào trị rày chổng cánh ma ít ảnh hưởng tới nguoi xung quanh ko chỉ e voi.cảm on
  7. B

Ae giúp đỡ với về cây nguyệt quế

Cho hỏi là lá cây nguyệt quế nổi gân xanh trên mat lá là cây bị gi. Cây mới thay đất thành phần đất rất tơi xop ko ứ nuoc. Cây ra lá non thì bi. Ko biet co thieu chat gi ko
  8. B

Nho ae giup mot tay

Nhờ ae giup mot tay la nên cắt như thế nào cho đẹp, va cho xin cái hình demo
  9. B

Xin nhờ các ae khéo tay

E XIN NHỜ CÁC AE KHÉO TAY DEMO DÙM MÌNH CÂY NGUYỆT QUẾ. VÀ CẮT TAY CÀNH NHƯ THẾ NÀO CHO HỢP LÝ,RỐI QUÁ KHÔNG BIẾT CẮT SAO. CÀM ƠN NHIỀU http://imagizer.imageshack.com/img661/4103/9RXQIa.jpg
  10. B

Linh Sam cần Demo

Nhờ ACE Demo giùm cây linh sam này với. e thích dáng bán đổ ACE giúp e với cảm ơn nhiều mặt trước Mặt sau:
  11. B

Nguyệt Quế

Nguyệt Quế mới Thay chậu cắt lá
  12. B

cây linh sam chảy mủ ngay vết cat

Cây linh sam nhà e bị chảy mủ ngay vết cắt thì làm cách nao cho hết hay là dùng thuoc gì.ae nào có kinh nghiem chỉ minh voi.cảm ơn
  13. B

Mấy cây củi khô máy bác đánh giá dùm e

1.cây kim quýt được trồng 5 năm chưa thấy trái bao giờ http://upload.caycanhvietnam.com/images/24970262337251439741.jpg 2.cây linh sam lá hai 3 cây ls lá nhỏ ghép 5 cây ls lá rí zin cây này chuẩn bị luyện công. bác nào có ý tưởng vẽ dùm dang đẹp cảm ơn nhé
  14. B

chiết cây vạn niên tùng

Xin chào các anh e. Minh có cây tùng la hán nhưng bộ đế xấu quá, e muốn chiết tại góc để tạo lại bộ đế.chiết như vậy có đuoc không,và làm sao nhanh ra rể.a e nào có kinh nghiem cho e vài lời khuyên cảm ơn
  15. B

đất akadama kết hợp với Diatomit

có e e nào đã kết hợp đất akadama nhật kết hợp với diatomit chưa,ae nào đã trồng xin chia sẽ cho mình với, cây phát triển tốt không. đang tính trồng cây ls yêu quý cảm ơn trước.