Recent content by _Kim Khánh_

1. K

Hướng nắng

Mấy bác cứ làm quá, cứ hay quan trọng hóa vấn đề, cứ bảo HNM phải chiêu nọ trò kia mới có trái. Nhà cháu chả cần găm mưu ủ kế gì cả, cứ có nắng là trái ra lúc nhúc.
  2. K

Tuốt lá hay để lá

500 anh em cây cảnh cho hỏi cây linh sam Sông Hinh jin này nếu đem lên võ đài thi đấu thì nên để lá hay tuốt lá?
  3. K

Tạo và dưỡng rêu đẹp như thế nào???

Tôi (và có thể nhiều người nữa) vẫn ước ao có thảm rêu nhung xanh rì trong chậu cây. cảnh. Nhưng hiểm một nỗi, nhiều khi mơ ước vẫn chỉ là ước mơ mặc dù đã dùng đủ các chiêu - trò của các cao thủ trong diễn đàn truyền lại. Rồi đến một ngày tôi đã thỏa nguyện mơ ước của mình bằng một tuyệt...
  4. K

Cho em xin 100đ

Em đang thèm tiền, rất thèm tiền. 100 đồng bây giờ chẳng mua được gì, chẳng xài được chi. Nhưng mỗi thành viên viên diễn đàn cho em 100đ thì em sẽ có 8 triệu VNĐ (100đ x 80.000t.viên = 8.000.000đ). Khi có món tiền đó em sẽ không phải rứt ruột bán cây linh sam này, em yêu nó nhiều lắm.
  5. K

Bonsai VIP Nhật Bản?

Thủ tướng Anh David Cameron có cuộc gặp song phương với người đồng cấp Nhật Bổn Shinzo Abe bên lề Hội nghị G7. Lễ tân Nhật Bổn không dùng hoa mà trưng bày hai cây bonsai. Các bác đánh giá sao về hai cây này ạ??????
  6. K

Chọn Lehidu hay chọn SH?

Chơi cây là phải yêu phải ghiền một chủng loại. Linh sam Lehidu lá to phân chi kém nhưng màu hoa đẹp mê mải và bền, lá nhỏ Sông Hinh ghép dễ dính, phân chi tốt nhưng hoa màu lợt không có độ bền. Được cái nọ thì phải mất cái kia nhé, mình nói thật lòng... Muốn chọn Lehidu hay chọn Sông...
  7. K

Dành cho người ngu việc uốn cây

Chỉ là cọng dây nhôm uốn cây, nếu không biết uốn cây thì làm mấy cái này. Cũng thú vị lắm chứ:
  8. K

Có ai bị như tôi ???

Thời gian gần đây, mỗi lần nhấn nút THANKS là lại hiện ra cả chuỗi kí tự như hình dưới. Hiện tượng này xảy ra ở cả trình duyệt máy tính lẫn điện thoại. Xin hỏi các ace có ai bị như tôi không ạ? Nếu đây là lỗi kỹ thuật thì mong chỉ cách khắc phục
  9. K

Ba Hưng và Bác sĩ, các anh ở đâu?

Nói gì thì nói, dù gỉ dù gì tôi vẫn thừa nhận họ là những người hoạt động rất tích cực trên diễn đờn này. Nhưng lâu rồi không thấy 2 thành viên này xuất hiện nữa. Tại sao hay tại đâu vậy nhỉ?!!!???
  10. K

ảo giác quang học

Chẳng có gì đăng, chẳng nghĩ ra được gì cả đi chôm chỉa trên mạng cái này đăng đại nhằm câu thanks. ========== Bộ não của bạn sẽ khá ‘bối rối’ khi xử lý những bức hình dưới đây. 1. Thang máy ngập nước 2. Khách sạn dưới sàn nhà 3. Đường hầm nhà vệ sinh 4. Bãi cỏ hình...