TÁC PHẨM ĐẠT GIẢI tại triển lãm SINH VẬT CẢNH TÂN PHÚ

Blackrose86

Thành viên tích cực
Em thấy sao nói vậy,ai chửi em nghe,em ko đủ trình làm giám khảo nên hem dám nói xằng,em thấy vầy:

Nếu theo luật:nhất đế nhì thân tam cành tứ tán. Đế wăng 1bên đi,thân thì rõ ràng theo tỷ lệ cây 1ko thể bằng cây 2. Vậy cái điểm wan trọng thứ nhì bị bỏ wa để chấm điểm cành sao?
Cái này cũng là em học hỏi để sau này biết liệu đường,lỡ có thi cử biết trc mình đậu hay rớt:D

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Xem đi xem lại, zoom vào zoom ra, xem đến nát ra rồi,... tôi thấy THÍCH cây giải bạc hơn.

Các bác hội SVC Tân Phú lần sau có tổ chức thì vui lòng xem xét có nên tăng thêm giải thưởng không ạ! Ngoài những giải do Hội đồng GKhảo thì bổ sung thêm Giải do ccvner bình chọn (qua mạng và sms). :p

Em thấy sao nói vậy,ai chửi em nghe,em ko đủ trình làm giám khảo nên hem dám nói xằng,em thấy vầy:

Nếu theo luật:nhất đế nhì thân tam cành tứ tán. Đế wăng 1bên đi,thân thì rõ ràng theo tỷ lệ cây 1ko thể bằng cây 2. Vậy cái điểm wan trọng thứ nhì bị bỏ wa để chấm điểm cành sao?
Cái này cũng là em học hỏi để sau này biết liệu đường,lỡ có thi cử biết trc mình đậu hay rớt:D

mới dc nghe, chứ nào giờ chỉ biết

"nhất lưỡi nhì râu tam đầu tứ củ" à>:)

longduyen

Thành viên tích cực
.
Không giám phân dịnh chỉ góp 1 ý kiến của mình về 2 tác phẩm cũng chỉ mong góp chung cùng thảo lậun để hoàn thiện, muốn tốt hơn để ACE chơi cây ngày một vui hơn mạnh hơn.
Tôi thấy cây Giải vàng (Trái) hơn vì:
1. Bông tán nhìn tự nhiên hài hoà hơn, cây Bạc (phải) nhìn hơi thô cứng, bông tán hơi nặng, bức bí. Mặt khác do Cây vàng không có phông nên ta nhìn trong ảnh không rõ nét bằng cây bạc.
2. Cây 2 nhìn già hơn, cổ lão hơn.
3. Cây đang trong thời kỳ còn hoa nhìn hấp dẫn hơn, mùi thơm hấp dẫn hơn, nổi bất hơn.
Còn về thân bảo bị lỗi nặng, có nặng quy tắc không, mà có quy tắc. bản tôi không thấy ghét và thấy nó xấu, thậm chí còn thấy nghịch hay.
Còn về BGK, tất nhiên không thể 100% được, kết quả họ không để lệch quá là được, tất nhiên càng sát càng tốt vì cái đẹp khó cân đo đong đếm được.
Có gì ACE góp ý để tôi sửa chữa, học hỏi; đừng nặng lời.... thanks.

Kim Khánh

Thành viên tích cực
.
Không giám phân dịnh chỉ góp 1 ý kiến của mình về 2 tác phẩm cũng chỉ mong góp chung cùng thảo lậun để hoàn thiện, muốn tốt hơn để ACE chơi cây ngày một vui hơn mạnh hơn.
Tôi thấy cây Giải vàng (Trái) hơn vì:
1. Bông tán nhìn tự nhiên hài hoà hơn, cây Bạc (phải) nhìn hơi thô cứng, bông tán hơi nặng, bức bí.
2. Cây 2 nhìn già hơn, cổ lão hơn.
3. Cây đang trong thời kỳ còn hoa nhìn hấp dẫn hơn, mùi thơm hấp dẫn hơn, nổi bất hơn.
Còn về thân bảo bị lỗi nặng, có nặng quy tắc không, mà có quy tắc. bản tôi không thấy ghét và thấy nó xấu, thậm chí còn thấy nghịch hay.
Còn về BGK, tất nhiên không thể 100% được, kết quả họ không để lệch quá là được, tất nhiên càng sát càng tốt vì cái đẹp khó cân đo đong đếm được.
Có gì ACE góp ý để tôi sửa chữa, học hỏi; đừng nặng lời.... thanks.
Kết vỡ nồi hông cái in đậm trên đây của bác.

Giờ có hai cô gái A và B thi phụ nữ thanh lịch.

Tài sắc cô A được 48,5/50 và cô B được 49,5/50. Cô A là con/cháu/có quan hệ mật thiết với giám khảo.

Tôi dám đảm bảo bất cứ ai ở vị trí giám khảo trong bối cảnh trên đây cũng sẽ chọn cô A. L-)

longduyen

Thành viên tích cực

Tài sắc cô A được 48,5/50 và cô B được 49,5/50. Cô A là con/cháu/có quan hệ mật thiết với giám khảo.

Tôi dám đảm bảo bất cứ ai ở vị trí giám khảo trong bối cảnh trên đây cũng sẽ chọn cô A. L-)
\m/\m/\m/\m/\m/ ngoài đời thực tế bị vậy "Nhất quen nhì quyền ....mà" nhưng ta không lôi vào đây mình chỉ nói tới nội dung thôi không nói ngoài.
Tôi lấy vì dụ chấm bài thì thiếu 0,25đ là trượt, nhưng trong khi chấm bài thì loại có đáp án cụ thể, giấy trắng mực đen rõ ràng thế nhưng trong quy chế chấm nếu thí sinh phúc khảo, chấm lại bại điểm lệch 1đ trở lên mới được sửa cơ mà, huông hồ hàng chấm qua mắt. Có câu "người buồn cảnh có vui đâu bao giờ" và nhiều nhiều nên 1 phần tôi chia sẻ với BGK.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
...
@ Một số bạn có ý không hay với Ban Giám khảo: Bình thường Ban giám khảo sau khi chấm điểm thường bị gánh nặng 1 số dư luận không tốt – cũng chỉ do đồn thổi hoặc nghe loáng thoáng, Người giám khảo đa phần là im lặng. Nhưng đối với lnvinh thì không chấp nhận chuyện áp đặt những vấn đề không có hoặc không đúng như vậy.
Từ ngày bắt đầu đi làm Giám khảo đến nay, tôi luôn tâm huyết cố gắng hết sức mình để chọn ra những tác phẩm xứng đáng nhất có thể với một mức độ công tâm và công bằng nhất, Tôi và những vị giám khảo tham gia chung luôn có những tranh luận thật nghiêm túc, đôi khi có phần gay gắt nhưng luôn mang tính xây dựng để đánh giá đúng mức nhất những tác phẩm tham dự nhằm để cuộc chơi ngày càng lan rộng với những người nhiệt tình nhất.

Một số người có thể tạo dư luận không hay với Ban Giám khảo nhưng có hiểu được sự khó nhọc của Ban Giám khảo khi thực hiện một công việc khó khăn như vậy?Các bạn thử đặt mình vào vai trò giám khảo xem sao - nhất là giai đoạn càng về sau này càng có nhiều tác phẩm đặc sắc. Các bạn sẽ cảm thấy như thế nào?

Nếu là người tham gia cuộc thi, khi có vấn đề không hài lòng hãy nêu thắc mắc ngay với Ban Tổ Chức hoặc Ban Giám Khảo để có những giải thích thỏa đáng, không nên vì bất mãn chưa chính đáng mà có lời lẽ hay hành động không hay lắm, có như vậy chúng ta mới có thể cùng nhau xây dựng 1 sân chơi lành mạnh và mang đúng ý nghĩa của một người đam mê Bonsai chân chính.
@ lnvinh:
Rất tiếc do máy bị lổi mà anh bị mất hình ảnh anh Bùi Đức Tầm giửa cái nắng 13 giờ của miền Nam vào những ngày cận Tết, khăn rằn vắt vai đã bị ướt vì lau mồ hôi, chai nước lọc lận lưng, tay cầm giấy viết vật lộn với rừng Đá Nghệ Thuật dự thi tại Tao Đàn.
Rất tiếc có nhiều anh em ở đây không được chứng kiến cuộc tranh luận nảy lửa giửa nhóm Bi Sắt với các giám khảo bonsai tại Tao Đàn cách đây 3 cái Tết
Có nhiều những tâm sự của thầy Thái Văn Thiện, của chú 3 Thành Tiền Giang về những niềm vui thì ít nổi buồn thì nhiều của công việc làm Giám Khảo cho bộ môn bonsai.
Có anh em nào hiểu tại sao thầy Thiện lại cáo lui không tiếp tục làm Giám Khảo tại Tao Đàn mà chỉ nấn ná tham dự với vai trò Cố Vấn chưa ?

Blackrose86

Thành viên tích cực
@ lnvinh:
Rất tiếc do máy bị lổi mà anh bị mất hình ảnh anh Bùi Đức Tầm giửa cái nắng 13 giờ của miền Nam vào những ngày cận Tết, khăn rằn vắt vai đã bị ướt vì lau mồ hôi, chai nước lọc lận lưng, tay cầm giấy viết vật lộn với rừng Đá Nghệ Thuật dự thi tại Tao Đàn.
Rất tiếc có nhiều anh em ở đây không được chứng kiến cuộc tranh luận nảy lửa giửa nhóm Bi Sắt với các giám khảo bonsai tại Tao Đàn cách đây 3 cái Tết
Có nhiều những tâm sự của thầy Thái Văn Thiện, của chú 3 Thành Tiền Giang về những niềm vui thì ít nổi buồn thì nhiều của công việc làm Giám Khảo cho bộ môn bonsai.
Có anh em nào hiểu tại sao thầy Thiện lại cáo lui không tiếp tục làm Giám Khảo tại Tao Đàn mà chỉ nấn ná tham dự với vai trò Cố Vấn chưa ?
Hihi cái này em biết,dù rất cố gắng công tâm nhưng sau cuộc chấm đá,ổng vẫn bị người ta nói này nói nọ khi tphẩm bị loại. Ổng mê đa thì thôi rồi,bất kể trưa nắng hay đêm khuya đều mồ hôi nhễ nhại.

Kim Khánh

Thành viên tích cực
@ lnvinh:
Chung quy lại, ở những vị trí sau đây thường bị ghét hoặc zèm fa, hoặc zè bỉu:

1. Cảnh sát giao thông

2. Giám khảo các cuộc thi

3. Khó nói quá, he he he :x:x:x

Blackrose86

Thành viên tích cực
Đây là ảnh chụp lúc gần 2h sáng,đợt thi đá đầu năm nay. Tỉnh ngủ thấy ổng vẫn còn loay hoay soi lại hình hàng trăm tp dự thi. Thương và hiểu lắm tâm trạng người chấm thi.

lqtruong

Thành viên
Re: Trả lời: TÁC PHẨM ĐẠT GIẢI tại triển lãm SINH VẬT CẢNH TÂN PHÚ

Chào bạn. mình rất đam mê bonsai. Mình cũng rất quan tâm và theo dõi ý kiến của mọi người về <sự trái chiều từ BGK và anh em yêu thích bonsai> về việc chấm điểm cho 2 tác phẩm này.
Tôi xin chúc mừng chủ nhân của những tác phẩm đẹp đã cho tôi và tất cả anh chị em được chiêm ngưỡng vẻ đẹp của nó.
Về BGK: trong bất kì cuộc thi nào cũng vậy, thành công tốt đẹp là điều tất cả mọi người mong muốn nhất, và người làm giám khảo, người chấm thi của cuộc thi luôn là người bị tâm lý, áp lực nhất, và tất nhiên không thể không sai sót.
Các anh em đánh giá nếu nhìn qua như tôi nhìn thì chắc chắn tôi và tất cả các anh chị em đều có đánh giá giống nhau.
Tôi cảm thấy một số anh em đem một số vấn đề khác để so sánh, đè nặng thêm tình huống tranh cãi này thì không khí của diển đàn, kết quả của một triển lãm Bonsai Tân Phú đã qua thật không mấy được như ý.

Với bạn, tôi thấy bạn tham gia ý kiến rất nhiều nhưng nhiều lúc tôi không hiểu bạn đang nói gì, viết gì, hay chỉ spam cho vui.
Nếu tôi nói điều này làm bạn hay một số anh chị em không được vui xin bỏ qua nha.

Kính chúc những người làm giám khảo sẽ có 1 tâm lý tốt, một sự tỉnh táo, một chuyên môn bonsai tốt nhất để đánh giá hoàn thiện và toàn vẹn nhất cho 1 tác phẩm
Chúc anh em diển đàn ngày càng lớn mạnh, ngày càng có nhiều tác phẩm đẹp. và mỗi người là một vị giám khảo bonsai của tuơng lai.

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: TÁC PHẨM ĐẠT GIẢI tại triển lãm SINH VẬT CẢNH TÂN PHÚ

Chào bạn.

Với bạn, tôi thấy bạn tham gia ý kiến rất nhiều nhưng nhiều lúc tôi không hiểu bạn đang nói gì, viết gì, hay chỉ spam cho vui.
Nếu tôi nói điều này làm bạn hay một số anh chị em không được vui xin bỏ qua nha.
Hì! bác hiểu sao thì hiểu ạ.

Còn với bác, tôi thì vẫn thắc mắc tại sao 1 người mê bonsai như bác nhưng chỉ quẩn quanh cái khu vực MUA BÁN, hiếm khi thấy bác qua phần nội dung. Và đây là lần đầu tiên tôi gặp bác ở đây đó.

P/S: Ngoài đời, tôi gặp bác không dưới 2 lần. Và cũng có lần bác đến tận nhà tôi rồi đó ạ.

trongquoc1978

Thành viên
anh Lúa cũng giống em à,ví dụ giờ 2 cây này là của em,cây 1 em tặng,còn cây 2 em bán,anh sẽ muốn sở hữu em nào;));));))
Để mình trả lời dùm Lúa nhé. Mình sẽ sở hữu cây 2. Bởi vì, của cho là của nợ, của biếu là của lo, cho nên... mua

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Trả lời: Các tác phẩm đạt giải tại triển lãm Sinh Vật Cảnh Tân Phú

*Vài lời góp ý cùng bạn có gì bạn cũng bỏ qua!
Anh em mình còn gặp nhau rất nhiều .Có gì o đúng mong anh hỉ xã cho.BÂY GIỜ MÌNH NHẪN LÀ TỐT NHẤT anh à.Còn chuyện thế sự bỏ ngoài tai.CẢM ƠN.

fanjun99

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: TÁC PHẨM ĐẠT GIẢI tại triển lãm SINH VẬT CẢNH TÂN PHÚ

Hì! bác hiểu sao thì hiểu ạ.

Còn với bác, tôi thì vẫn thắc mắc tại sao 1 người mê bonsai như bác nhưng chỉ quẩn quanh cái khu vực MUA BÁN, hiếm khi thấy bác qua phần nội dung. Và đây là lần đầu tiên tôi gặp bác ở đây đó.

P/S: Ngoài đời, tôi gặp bác không dưới 2 lần. Và cũng có lần bác đến tận nhà tôi rồi đó ạ.
"1 người mê bonsai như bác nhưng chỉ quẩn quanh cái khu vực MUA BÁN"
Bác Kimkhanh nói nhứt đầu quá >:)

hoangmai

Thành viên
Vườn Hoangmai xin chân thành cảm ơn tất cả các ae đã vào topic này.
Mời ae chiêm ngưỡng em nó đang ở truồng...

congdulich

Thành viên
Nhìn phê quá,

Năm nay em nó thiếu may mắn anh ơi
Mình từng đến vườn anh Chẩm chơi 1 lần gần đây. Nếu nói cây muốn lấy giải của anh Chẩm thì có thể nói là hàng trăm. Huy chương cây đã lấy giải thì cũng không ít.

Chuyện lần này mình nghĩ anh Chẩm không phải vì hơn thua 1 cái giải mới ý kiến như vậy. Bên trong phải có vấn đề gì đó để anh cảm thấy không được sảng khoái trong cuộc chơi nên mới ý kiến vậy thôi. Hôm nay nay ảnh chịu cho em "mai" này sexy cho anh em ngắm chắc ảnh cũng đang vui rồi

Cây đẹp.