Show hàng vài em Nep, cẩm cù

white&black

Thành viên mới
Sau 1 thời gian "lọc cọc" với các em nó, giờ cũng có vài cái ẤM uống trà. Chia sẽ cùng các bác

Cảm ơn đã xem

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
chắc mai về trồng vài bụi Nep cho vui, có điều hơi thúi nhà nhất là lúc trưa nắng ;))

white&black

Thành viên mới
chắc mai về trồng vài bụi Nep cho vui, có điều hơi thúi nhà nhất là lúc trưa nắng ;))
Sao lại thúi bác nhỉ. Không nên trồng nep theo 1 lý thuyết sẵn có mà phải kết hợp kinh nghiệm nữa. Cái Ấm bêy giờ không phải là "cần câu cơm" nữa, nó chỉ là vật trang trí thôi, khi đó chẳng cần cho nó ăn gì, mà cũng chẵng có em côn trùng nào rơi vào vì thông thường trồng điều kiện ở SG phải phun ẩm, mưa nhiều thì chất emzym kết dính bị rửa hết, Do đó chẳng bao giờ có 1 cái xác nào trong ấm thì sao mà thúi đuoc bác

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
Sao lại thúi bác nhỉ. Không nên trồng nep theo 1 lý thuyết sẵn có mà phải kết hợp kinh nghiệm nữa. Cái Ấm bêy giờ không phải là "cần câu cơm" nữa, nó chỉ là vật trang trí thôi, khi đó chẳng cần cho nó ăn gì, mà cũng chẵng có em côn trùng nào rơi vào vì thông thường trồng điều kiện ở SG phải phun ẩm, mưa nhiều thì chất emzym kết dính bị rửa hết, Do đó chẳng bao giờ có 1 cái xác nào trong ấm thì sao mà thúi đuoc bác
có lần em ra vườn đào 1 bao cây có củ như bàn tay cho 1 số anh em, , khi đem vào nhà bà già bả la : mày đem cái j vô nhà mà thúi quá, mà công nhận thúi thật :));));))

longga

Thành viên tích cực
bạn ấy đùa cho vui thôi chứ bạn ấy trong hội nắp ấm mà, còn nắp ấm mọc rất nhiều xung quanh nhà bạn ấy, nếu đi đào thì 1 ngày vài trăm cây là bình thường