TÁC PHẨM ĐẠT GIẢI tại triển lãm SINH VẬT CẢNH TÂN PHÚ

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Các tác phẩm đạt giải tại triển lãm Sinh Vật Cảnh Tân Phú

cảm ơn LNV đã đưa tin,nhìn cây thông đen này nghiền quá.Anh Phát nuôi cây thông này quá tuyệt.
Nhờ cây này tốt vậy nên vượt xa điểm các cây khác đạt giải Nhất đó anh.

lnvinh

Super Moderator
Cám ơn a .Lên đó cả 2 ngày vậy mà kg có duyên gặp được A Vinh một trong những thần tượng của e.Buồn lắm!
Anh chỉ có tại Triển ãm ngày 31/8 để chấm thi thôi, mấy ngay sau phải ở vườn để đón các anh em ở Tỉnh đến chơi nữa, có dịp đến vườn anh nhen.

lnvinh

Super Moderator
Người làm ra tác phẩm ko dc vinh danh
chỉ vinh danh người sở hữu
giờ mới biết, hehehe,
thanks anh Vinh !
Tùy thời điểm mà Vinh Danh em à, đây là cuộc thi tác phẩm nên chỉ nếu tên người sở hữu nhen.

itthoi

Thành viên
nhiều tp đẹp nhưng tên chủ cây thì ít wa vì 1 người lại sở hữu nhiều giải hi hi thanks Vinh đã chia sẻ

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Người làm ra tác phẩm ko dc vinh danh
chỉ vinh danh người sở hữu
giờ mới biết, hehehe,
thanks anh Vinh !
Đây là điều lúc trước mình cũng thắc mắc he he
E thì nghĩ thế này :
Nếu người làm ra tác phẩm muốn dc vinh danh thì đừng bán tp của mình,mà mang đi thi thì sẽ dc vinh danh thôi ah.Nếu họ đã quyết định bán tp đó đi thì chúng ta chẳng cần gì phải lo lắng tại sao kg vinh danh họ.
Đây cũng là một điều tế nhị trong bộ môn này.E nghĩ khi chúng ta chơi đủ lâu ,và đã va chạm trực tiếp với các cuộc thi ,thì lúc đó điều này chẳng có ý nghĩa gì hết.
Và khi chúng ta được tiếp xúc sâu xa với tp đó và với cả người làm ra tp ,người mua tp đó thì chúng ta sẽ tôn trọng tất cả.
E ví dụ đại khái thế này: người đã tạo ra tác phẩm thì như người mẹ sinh con ra ,còn người mua thì như cha sẽ phải lo tài chính chăm sóc dạy dõ đứa con đó để khỏi bị hư (phá thế).
Hoặc như khi một CLB bóng đá A bỏ tiền ra mua vài cầu thủ từ một CLB C khác về đá cho CLB của mình, thì kg lẽ các cầu thủ đó lại đem vinh danh về cho CLB C.Và còn nhiều ví dụ trong cuộc sống mà trong chúng ta mà ai cũng suy ra được.

Vài suy tư cá nhân e mong được chia sẻ :x

E thì nghĩ thế này :
Nếu người làm ra tác phẩm muốn dc vinh danh thì đừng bán tp của mình,mà mang đi thi thì sẽ dc vinh danh thôi ah.Nếu họ đã quyết định bán tp đó đi thì chúng ta chẳng cần gì phải lo lắng tại sao kg vinh danh họ.
Đây cũng là một điều tế nhị trong bộ môn này.E nghĩ khi chúng ta chơi đủ lâu ,và đã va chạm trực tiếp với các cuộc thi ,thì lúc đó điều này chẳng có ý nghĩa gì hết.
Và khi chúng ta được tiếp xúc sâu xa với tp đó và với cả người làm ra tp ,người mua tp đó thì chúng ta sẽ tôn trọng tất cả.
E ví dụ đại khái thế này: người đã tạo ra tác phẩm thì như người mẹ sinh con ra ,còn người mua thì như cha sẽ phải lo tài chính chăm sóc dạy dõ đứa con đó để khỏi bị hư (phá thế).
Hoặc như khi một CLB bóng đá A bỏ tiền ra mua vài cầu thủ từ một CLB C khác về đá cho CLB của mình, thì kg lẽ các cầu thủ đó lại đem vinh danh về cho CLB C.

Vài suy tư cá nhân e mong được chia sẻ :x
nghệ thuật khác xa thể thao nha em !
hehe, vui vẻ dj

jayb0ni_312

Thành viên
Nghệ nhân nổi tiếng thì nhìn vào đã biết tác phẩm của ai rồi, vinh danh làm gì, không lẽ người mua tác phẩm lại không được vinh danh. Mà chuyện có vinh danh hay không không quan trọng bằng việc được nhiều người biết đến.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
nghệ thuật khác xa thể thao nha em !
hehe, vui vẻ dj
Nhưng đâu phải ai cũng có đủ thời gian và năng khiếu để tự tạo ra một tác phẩm đẹp.Kg lẽ cấm họ chơi cây ,đem cây đi thi.
Hay triển lãm ở Vn nên giống Đài Loan là quy đinh người mang cây đi thi phải sở hữu và làm cây đó trước 5 năm và phải có hình chụp từng giai đoạn phát triển của cây a nhỉ.Nếu được vậy thì ae mình sẽ ủng hộ cả 2 tay.Và e hi vọng VN mình sẽ có được những cuộc triển lãm như vậy.
A biết kg thật ra e có quan niệm giống như a, là phải tự làm ra tp và đoạt giải thì mới sướng.
Đừng để bụng nha a.Vu vơ thôi.^#(^

H.T.T

Thành viên
Thanks anh đã chia sẻ. Cây quá đẹp nhưng em dị ứng với những biển gắn giải thưởng quá! Cây to còn đỡ, trông những cây nhỏ cứ tội tội làm sao ấy. Các bác BTC, BGK nghiên cứu để xuống phần chậu hoặc đôn trông vừa thẩm mĩ và không làm mất vẻ đẹp của cây.
GIẢI NHÌ: (PHAN THANH ĐỒNG)

GIẢI BA: (TRẦN THANH THẾ - TƯ THẾ)

Le Manh Cuong

Moderator
Giải nhì bonsai lớn có vẻ hơi bị thiệt.Qua hình đăng trên diễn đàn tôi thấy giải nhì đẹp hơn về mọi mặt.

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Em có cây nào để đi hát hò với người ta ko?
Mấy chục chai thưởng lể 2-9 có mua được em nào ?

Định mang cây sung (mua bên vườn chú) qua đó đánh đu zây điện 500KV chú ạ!:p

Chú Phước nhớ quá! Mấy chục chai thưởng lễ + hơn 6 chai uýnh bài ăn tổng cộng hòm hèm cũng ngót 4 chục. Đưa vợ một nửa, còn lại mang đi tất. Lên đến nơi chỉ thấy thích 1 cặp dâu, hỏi họ bảo bán rồi. Vậy đấy ạ!

P/S: Cây dâu Mr. Thái kỷ niệm cháu giờ đã bị chuột cắn banh chành tan thây nát thịt rồi ạ! :-O:-O:-O