Nuôi thêm cái ngọn là chơi được.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Nuôi gần 02 năm mà thấy chẳng thay đổi gì nhiều ... :((

Cám ơn mọi người đã xem qua. :-*

lehoaian

Thành viên tích cực
Bắt nó lắc quá cũng tội bác chủ ợ . Con gái mà điệu ít ít thì khoái thiệt nhưng điệu quá kêu là Chảnh . Mình chỉ thích chảnh chứ không thích điệu nhiều.:D:D:D

Hoanglong70

Thành viên tích cực
báo giá gấp em cây này nha >:)
Cây đã có chủ mới! :D

cứ từ từ làm gì mà gấp thế anh long
Hihihihi ... Cây chưa hoàn thiện mà đã như thế rồi, huống gì ...

Cây này nhìn quen quen nha
Cây này đã được lập Topic cách đây đã lâu, bây giờ lục lại thấy link die hết rồi, nên Anh phải lập lại Topic mới.

Bắt nó lắc quá cũng tội bác chủ ợ . Con gái mà điệu ít ít thì khoái thiệt nhưng điệu quá kêu là Chảnh . Mình chỉ thích chảnh chứ không thích điệu nhiều.:D:D:D
Dạ, con nhỏ này vừa điệu và chảnh nữa đó Anh. :))

Nuôi thêm vài năm nữa chắc sẽ khác
Dạ, nuôi thật già chi là ngon lành đó Bác Xuân. :)

có công mài sắt có ngày nên kim nha bác.akakak
Dạ, lúc trước một loạt cây mini bị tèo khi Hoanglong70 đi "công tác" dài ngày. Cây này cũng chịu chung số phận (bị đi mấy chi luôn), bây giờ phải nuôi lại đó Anh. Nhưng Anh yên tâm, nhờ cái hệ thống tưới tự động rồi, bây giờ có trốn nợ về Cà mau cả tháng cũng yên tâm. :-*

camap_80

Thành viên tích cực
đúng là sau 2 năm không có gì thay đổi, anh cố nuôi thêm 4 năm nữa chắc...cũng vậy thôi X_XX_X

Hoanglong70

Thành viên tích cực
đúng là sau 2 năm không có gì thay đổi, anh cố nuôi thêm 4 năm nữa chắc...cũng vậy thôi X_XX_X
=)) =)) =)) =)) =))

Chắc vậy quá! Mà cũng thông cảm cho Em nó vì vừa mới trải qua cơn "thập tử nhất sanh" mà ... Hihihi! ;))

lyducphuong

Thành viên tích cực
Lúc em nude còn thấy hình cái đầu....đến khi em mặc áo cái đầu mất tiêu... nhưng dù sao em vẫn là một thiên thần. :D

Hoanglong70

Thành viên tích cực
cây có tương lai
Cám ơn Bác! :-*

Cũng vậy là may rồi, anh sợ là nó nhỏ lại nữa kìa :D:D
Chỉ mong là còn để thấy to hay nhỏ, sợ là không còn nữa Bác đó Bác Ngoại! :))

@Mê BonSai; nhatrang77: Cái mông trước đây còn thẹo nên hơi ỏng ẹo chút, đến nay đã tròn lẳn rồi, không cong cớn lên mới lạ! Hihihihi. Đùa chút cho vui.

Cây lúc đó ngon lành lắm, nói là thành phẩm cũng không ngoa, rồi Hoanglong70 đi công tác hơn 15 ngày bỏ bê vườn nên mấy Em mini tèo hết, riêng Em MCT này vẫn còn thoi thóp. Khi về, Hoanglong70 lắp đặt hệ thống tưới tự động và cho Em này vào một chổ để chăm sóc riêng mà không siết kẽm và thả xổng. Hôm qua rảnh đem ra tỉa lại chút rồi chụp hình mà không mông má gì nhiều. Chắc Thứ Bảy này xuống lá và vào dây để Em nó bớt "cong cớn" lên. Hihihihi ;))

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Báo cáo là đã mông má cho Em nó lại rồi.

Mặt trước

Mặt sau

Mặt trên ... :))

Chúc cả nhà một buổi tối vui vẻ. :-*

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Chính xát,nuôi thêm cái ngọn là chơi được,nếu ko nuôi cái ngọn,thì cây sẻ cao tận trời luôn nha anh HL70.