Vườn VietkimLien- Góc nhỏ trên cao

VietKimLien

Thành viên
Ngày chủ nhật chụp vài cây đưa lên giới thiệu với mọi người những cây được hình thành từ bàn tay của Vietkimlien.

Đầu tiên xin giới thiệu cây ngọa tùng nho nhỏ.

sưu tầm được cái chậu cũ ướm thử

Bổ sung thêm vài hình ảnh mới chụp ngày 17/9/2010

sirius

Thành viên
Cảm ơn bạn đã chia sẻ, cây của bạn đẹp và có hồn nhưng hình như chậu chưa hợp với cây lắm, phần lũa bạn nên làm chi tiết hơn để thể hiện sự gân guốc của tùng, cây sẽ đẹp hơn nữa. Mong bạn post tiếp cho anh em chiêm ngưỡng.

VUTIENTHANH

Thành viên
Em thấy cây của bác rất dễ thương ,và cái chậu bác sưu tầm được em thấy cũng hợp hơn chậu đầu tiên,cảm ơn bác đã chia sẻ

VietKimLien

Thành viên
Ngọa tùng mới lột da được 2 tháng và tiếp tục dợi chờ

Tùng 2 cây trồng ghép

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, cây của bạn đẹp và có hồn nhưng hình như chậu chưa hợp với cây lắm, phần lũa bạn nên làm chi tiết hơn để thể hiện sự gân guốc của tùng, cây sẽ đẹp hơn nữa. Mong bạn post tiếp cho anh em chiêm ngưỡng.
Cảm ơn bạn đã nhận xét và góp ý.

Em thấy cây của bác rất dễ thương ,và cái chậu bác sưu tầm được em thấy cũng hợp hơn chậu đầu tiên,cảm ơn bác đã chia sẻ
trời cây tùng đẹp dễ sợ.bạn nên chụp nhiều mặt cho anh em chiêm ngưỡng
Cảm ơn bạn đã có lời khen, chậu cao là để nuôi cây trong thời gian chờ đợi cây hình thành sẽ tìm chậu cho thích hợp:eek:3

xuantruong2012

Thành viên
cái chậu cổ đó k hợp với cây mầu hơi tối k làm nổi cây của bạn.theo mình bạn trông ỏe chậu 1 la hợp nhất

Kihieulam

Thành viên tích cực
Ngày chủ nhật chụp vài cây đưa lên giới thiệu với mọi người những cây được hình thành từ bàn tay của Vietkimlien.

Đầu tiên xin giới thiệu cây ngọa tùng nho nhỏ.

sưu tầm được cái chậu cũ ướm thử
Cây tùng đẹp quá, chúc mừng anh Việt nhé!

vietlenovo

Thành viên tích cực
Cây tung đẹp quá, chúc mừng anh Việt nhé!
Đây là cây Trân Châu đưa lên nhờ AE tư vấn hướng đi

Kihieulam đã không tiếc thời gian vẽ định hướng giúp, cảm ơn rất nhiều

[/QUOTE]
Và đây là hướng đi mà Việt lừa chọn.

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Bữa nay lại chuyển qua chơi bonsai nhỏ hả ku? Thế còn vườn dưới đất có nhiều cây khủng sao không post lên chia sẻ luôn tại đây cho tiện?

Bữa nào rảnh ghé đòi lại cây Tùng! He he he!

VietKimLien

Thành viên
vườn có nhiều cây đẹp , phong cách hay
Cây đẹp, phong cách.
cây anh đẹp quá,cảm ơn anh cho xem hình nhé.
Cảm ơn các bạn đã ghé thăm và có lời động viên

Bữa nay lại chuyển qua chơi bonsai nhỏ hả ku? Thế còn vườn dưới đất có nhiều cây khủng sao không post lên chia sẻ luôn tại đây cho tiện?

Bữa nào rảnh ghé đòi lại cây Tùng! He he he!
Chơi bonsai nhỏ ít đổ mồ hôi và không phải dang nắng bưng bê khòm lưng:))
Còn cây tùng hả anh? em nhớ không lầm là Anh nói với Em " Chú lấy về chơi, Anh không thích Tùng, vì ... Anh trồng nó không được"%-(

VietKimLien

Thành viên
Tiếp tục ngọa tùng nho nhỏ.
Bẻ hoài cành rơi không ưng ý nên lột da luôn:-O, để cho ông Lão được ngủ yên giấc

NDCan

Thành viên tích cực
cảm ơn Anh đã ghé thăm, nick kia bị virut gặm mất rồi Anh:))

Tiếp tục thêm 2 cây linh sam lá trung

Cây này mới cắt tỉa nên chưa làm lại được

hai em này nhìn hay quá chúc mừng anh nha