Xanh " loằng ngoằng khủng " nhờ anh Vinh tư vấn

maritime

Thành viên
Chào cả nhà. chúc ae 1 tuần làm việc hiệu quả và may mắn
sau 1 hồi lăn lỉ "bà thủ kho " của gd em mới tậu về được 1 em khá to và vòng vèo, hôm nay mạo muội up nên nhờ anh Vinh cùng toàn thể ace tư vấn cho em 1 phương án và vẽ giúp em 1 tấm hình tương lai của em nó với ạ
em xin chân thành cảm ơn

Mặt chính

Cận cảnh em nó

Mặt sau
[URL=http://upload.caycanhvietnam.com/][/URL]
Cận cảnh mặt sau

góc nhìn khác
[URL=http://upload.caycanhvietnam.com/][/URL]

TapBonsai

Thành viên tích cực
Cây này không có chi là loằng ngoằng và khủng cả bạn ạ. Bạn tham khảo phương án này nhé:

maritime

Thành viên
Cây này không có chi là loằng ngoằng và khủng cả bạn ạ. Bạn tham khảo phương án này nhé:

em xin lỗi vì đã giật tít như vậy.nhưng nhìn thực tế nó to lắm anh à
cảm ơn anh đã tư vấn cho ẹm 1 phương án
==================================
Bác Vinh ơi. Tư vấn giúp em với ạ

maritime

Thành viên
Chụp ảnh còn hà tiện không gian quá
cảm ơn bác đã cho em 1 ý tưởng. Vì hoàn cảnh gd còn khó khăn nên ko có máy ảnh, em chụp bằng điện thoại cùi nên chỉ được như thế. Mong anh thông cảm

em muốn làm chi số 2 làm tay rơi hơi xà xuống đến gốc,và ở dưới vách đó em muốn xây 1 chiếc cổng làng và bắt cho mấy cái rễ quấn vào đó,sau đó dựng 1 tay hồi lại rồi sau đó nên ngọn. Cảm giác như kiểu cây đa đầu làng đó bác. Anh Vinh ơi,qua vẽ giúp em chút được ko

ninhkh1986

Thành viên

Em đồng ý với cách tạo tàn như của anh. Nhưng theo ý kiến riêng của em cây này tách thành 2 cây như sau:
[/url][/IMG]

Thanh9x

Thành viên
Chào cả nhà. chúc ae 1 tuần làm việc hiệu quả và may mắn
sau 1 hồi lăn lỉ "bà thủ kho " của gd em mới tậu về được 1 em khá to và vòng vèo, hôm nay mạo muội up nên nhờ anh Vinh cùng toàn thể ace tư vấn cho em 1 phương án và vẽ giúp em 1 tấm hình tương lai của em nó với ạ
em xin chân thành cảm ơn

Mặt chính

Cận cảnh em nó

Mặt sau

Cận cảnh mặt sau

góc nhìn khác
====================================================================================================
không nhầm thì cây của bạn là xanh Hải Hậu?cây này của Bạn gần giống cây của mình,mang giáng lão,nhưng cây của mình trông mịn hơn và chuẩn hơn ít.hiện mình đã tạo hình sơ bộ lần 1,lát về mình sẽ chụp ảnh pos lên cho bạn tham khảo,hy vọng sẽ giúp được bạn ít nhiều!
bạn ghé qua tocpic Tùng cối "khiêu vũ",của mình, xem thử và cho ý kiến nhé!rất monng được giao lưu,trao đổi,học hỏi lẫn nhau.
Thân!

TapBonsai

Thành viên tích cực
Chụp ảnh còn hà tiện không gian quá
Phương án của bạn cũng giống hệt phương án của tôi mà. Chỉ khác nhau ở chỗ bạn vẽ bằng photoshop còn tôi vẽ bằng paint. Ý tưởng giống hệt nhau. :eek:3. Chúc chủ cây có phương án tốt nhất. Chờ đợi phương án của LNVinh.

maritime

Thành viên
====================================================================================================
không nhầm thì cây của bạn là xanh Hải Hậu?cây này của Bạn gần giống cây của mình,mang giáng lão,nhưng cây của mình trông mịn hơn và chuẩn hơn ít.hiện mình đã tạo hình sơ bộ lần 1,lát về mình sẽ chụp ảnh pos lên cho bạn tham khảo,hy vọng sẽ giúp được bạn ít nhiều!
bạn ghé qua tocpic Tùng cối "khiêu vũ",của mình, xem thử và cho ý kiến nhé!rất monng được giao lưu,trao đổi,học hỏi lẫn nhau.
Thân!
chính xác đây là 1 cây xanh Hải Hậu. Mình cũng có ý định làm thành Lão mai bồng quý tử. Chút nữa bạn có thể post cây của bạn nên cho mình tham khảo được ko. Chân thành cảm ơn bạn đã ghé thăm
Cả nhà đang chông đợi ý kiến của bác Vinh

maritime

Thành viên
Đã mấy ngày trôi qua lượt xem thì nhiều nhưng ý kiến thì... Mong anh Vinh và toàn thể ae cho em ý kiến để em có được phương án tối ưu nhất cho em này. Chân thành cảm ơn cả nhà đã ghé thăm