Tạo hình cho cây cảnh và những vấn đề liên quan

Quỳnh Dao

Moderator
Trả lời: Re: Tạo hình cho cây cảnh và những vấn đề liên quan

Hic..... tưởng cây của mình đã có đường binh.... Anh Dương ơi, cố lên...\:D/\:D/;;)
Chụp ảnh lại giúp mình đi bạn hiền ơi, thế này vẽ khg nổi đâu hehe Chụp với góc máy cao khoảng 1/3 chiều cao cây và lặt bớt lá giúp mình với [-X

Hoa Linh Sam

Thành viên

Chụp ảnh lại giúp mình đi bạn hiền ơi, thế này vẽ khg nổi đâu hehe Chụp với góc máy cao khoảng 1/3 chiều cao cây và lặt bớt lá giúp mình với [-X
Vậy chắc để sau rùi.. đang dọn lại vườn, không có chỗ để chụp. Ủa, mấy lần trước cũng chụp vậy mà anh vẫn giúp được mà ta?:-O

Hoa Linh Sam

Thành viên

Chụp ảnh lại giúp mình đi bạn hiền ơi, thế này vẽ khg nổi đâu hehe Chụp với góc máy cao khoảng 1/3 chiều cao cây và lặt bớt lá giúp mình với
Đã tranh thủ ngày cuối tuần, chụp lại cho anh:

Cây 1:

mặt bên: Lũa chỉa vào mặt

Cây 2:

Mặt bên: lũa chỉ vào mặt

Cây 3:

Cây 4:

Mặt bên không thể chọn làm mặt tiền nên HLS chỉ chụp 1 mặt. Nếu anh cần, HLS sẽ bổ sung thêm.

Anh Dương & các ACE có năng khiếu giúp dùm HLS những cây này với nhé!
Đa tạ....

Quỳnh Dao

Moderator
Bạn hiền có thể tham khảo các phương án dưới đây, có lẽ cần thiết thì phải ghép áp 1 số chỗ. Trước hết cây nuôi cho thật khỏe rồi hãy tiến hành ghép nhé. Lần sau nếu bạn chọn mua phôi, lưu ý chọn những phôi sức sống khỏe 1 chút, phần đầu cây khg bị hư thì sẽ làm dễ hơn, mấy cây này mà binh ra được giống như hình cũng mệt mỏi lắm đó, cố gắng nhé.

Hoa Linh Sam

Thành viên
Ngàn lời cám ơn anh đã tư vấn, định hướng. HLS sẽ mang hình về gối đầu nằm mà.....MƠ..... VỀ 1 NƠI XA LẮM....;;)

Thanks anh lần nữa.
HLS

vinhquangle

Thành viên tích cực
cây ls và cây sam núi này,cây này lúc truocứ trang 1 mà anh Quỳnh Dao bảo ko xem hình được em xin chuyển về trang sau anh vẽ giúp em nhé,cảm ơn anh nhiều

cây sam núi

Quỳnh Dao

Moderator
@ dieuhb: nếu thật sự cần tìm phương án, vui lòng chụp kỹ hình lại giúp với, hình cũ bạn chụp góc chụp lệch lạc nhiều nên khg thể xác định rõ mặt tiền, vì vậy rất khó làm phác thảo.

@voduong: bạn có thể làm cây mini theo hình dưới:

@ vinhquangle: cây Linh Sam phần ngọn có sống không, và xin thêm ảnh mặt bên kia, cây Sam núi thì bạn có thể tham khảo phương án dưới đây. Thân.

@lehoangbn: cây em mua còn bé quá, và chỉ có thể làm đc cây mini để bàn xinh xinh thôi. cây 1 chụp khg đúng mặt tiền nên khg thể vẽ đc, cây 2 em có thể xem phác thảo dưới đây.

lehoangbn1993

Thành viên
rất cám ơn bác nha,
Cây 1 em chỉ thấy có 2 mặt đó thui ah, có thể làm cây 1 tương tự như cây 2 đc không bác ơi, để đc 1 đôi cho đẹp. :D

vinhquangle

Thành viên tích cực
@ vinhquangle: cây Linh Sam phần ngọn có sống không, và xin thêm ảnh mặt bên kia, cây Sam núi thì bạn có thể tham khảo phương án dưới đây. Thân.

cây sam núi anh vẽ đẹp quá,cảm ơn anh nhiều. cây ls trên em chưa chuyển về lúc trước em chỉ lấy 1 hình thôi, phân trên ngọn dã chết rồi anh ah,chỉ sống phần dưới thôi
cây này em vẽ như thế này nhưng cảm thấy chưa thuận,anh chỉnh sửa cho em cây này nhé

lehoangbn1993

Thành viên
@lehoangbn: cây em mua còn bé quá, và chỉ có thể làm đc cây mini để bàn xinh xinh thôi. cây 1 chụp khg đúng mặt tiền nên khg thể vẽ đc, cây 2 em có thể xem phác thảo dưới đây.
[/QUOTE]

bác ơi cây 1 nè, bác thiết kế xem cây này giống cây 2 đc ko hay là làm theo 1 hướng khác

dieuhb

Thành viên
@ dieuhb: nếu thật sự cần tìm phương án, vui lòng chụp kỹ hình lại giúp với, hình cũ bạn chụp góc chụp lệch lạc nhiều nên khg thể xác định rõ mặt tiền, vì vậy rất khó làm phác thảo.
Cảm ơn anh đã trả lời.

boybmtfull

Thành viên tích cực
nhờ bác vẽ giúp e cây này vs

có ai chỉ cho e cách mớ chủ đề với e k bít làm thế nào

Hoa Linh Sam

Thành viên
nhờ bác vẽ giúp e cây này vs

.............
có ai chỉ cho e cách mớ chủ đề với e k bít làm thế nào
Bạn vào chủ đề nào đó, ví dụ: chuyên mục kỹ thuật tạo hình --> vào chuyên mục con bonsai, nhìn phía trên (bên trái) có trái màn hình (Giao diện) thấy nút Bài mới (có biểu tượng cây viết, nhấn vào đó là xuất hiện 1 chủ đề mới, bạn cần viết chủ đề là gì (viết thật sát với nội dung cần thiể hiện), xong xuống ô bên dưới, viết bài. Viết xong, có thể nhấn nút xem trước rồi nhấn gửi bài hoặc nhấn luôn nút gửi chủ đề mới nếu bạn cảm thấy không cần phải xem lại trước (Lưu ý: Tiêu đề không sửa được sau khi đăng)

Chúc bạn thành công,

boybmtfull

Thành viên tích cực
Bạn vào chủ đề nào đó, ví dụ: chuyên mục kỹ thuật tạo hình --> vào chuyên mục con bonsai, nhìn phía trên (bên trái) có trái màn hình (Giao diện) thấy nút Bài mới (có biểu tượng cây viết, nhấn vào đó là xuất hiện 1 chủ đề mới, bạn cần viết chủ đề là gì (viết thật sát với nội dung cần thiể hiện), xong xuống ô bên dưới, viết bài. Viết xong, có thể nhấn nút xem trước rồi nhấn gửi bài hoặc nhấn luôn nút gửi chủ đề mới nếu bạn cảm thấy không cần phải xem lại trước (Lưu ý: Tiêu đề không sửa được sau khi đăng)

Chúc bạn thành công,
thanks bác đc rồi ạ