G s d

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Chó được 2 tháng tuổi, cân nặng 6 kg, khá linh hoạt, sáng sớm đã biết cùng tôi đi thăm vườn

bactam

Thành viên tích cực
Trả lời: Gsd

trống hay mái vậy bác LÔ ?
lớn trưởng thành cỡ bao nhiêu kg ?

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Gsd

Mái bactam ơi!

Cha nó nặng 40 kg, mẹ nó thì 35 kg còn nó thì hên xui

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Đầu mùa mưa thường có ve, mua Ivermectin chích cho nó để trừ nội, ngoại ký sinh trùng. Khi 3 tháng tuổi thì ngừa Dại. Chúc mừng có thêm 1 lính mới.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Chắc là đói nên nó đi theo để đòi ăn đó Anh. X_X
Hôm đầu tiên về nhà, dắt dây dẩn nó đi 1 vòng xong muốn oải, hôm sau là đã tự lót tót chạy theo đó nhen

Đầu mùa mưa thường có ve, mua Ivermectin chích cho nó để trừ nội, ngoại ký sinh trùng. Khi 3 tháng tuổi thì ngừa Dại. Chúc mừng có thêm 1 lính mới.
Cám ơn anh Bình! Em chưa dám dùng thuốc chích, hiện tại tắm nó thường bằng xà bông chuyên dụng và dùng thuốc xịt, để lớn hơn chút em sẽ chích

em này mới nhỏ mà đã bị giam..tội nghiệp em nó wa bac oi
Tôi thả thường xuyên nhen bạn, không gian vườn nhà để nó hoạt động là vô tư, khi lớn hơn chút nửa tôi sẽ dẫn nó sang nhà hàng xóm nửa kia

Có lẽ nó sẽ nặng chỉ khoảng 35 kg đổ lại,a Lô ơi. Khỏi chờ hên xui ạh !X_X:D
Con Rott sao rồi? 50 kg? Sắp gả chồng em nó chưa?

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Con này mấy tuổi lỗ tai nó mới dựng lên vậy Anh Lô?

Hôm rồi nghe nói là "Xong đời con gái" rồi Anh Lô àh. Mà con Đực nó có uống rượu Minh Mạng hay sao đó ... =))

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Xichlosg

Thành viên tích cực
Dạ ! E vừa gả chồng cho nó được 12 ngày,chưa biết có "dính" không nữa,a ạh ! Hôm đưa đi trại,cân nặng 48kg,"trăng mật" có 04 hôm ở trại thì về nhà còn 46kg.:D

Con này mấy tuổi lỗ tai nó mới dựng lên vậy Anh Lô?
Hic,dám trêu Đảo Chủ àh ?:-O:-O:-O

kyhaugiang

Thành viên mới
chó giống cha nha chú lô !!!! con bi nhà cháu lớn lên giống cha nó như tạc mặc dù mẹ nó là chó cỏ nha chú , mặt con này lớn lên nhìn giang hồ lắm nak :eek:3:eek:3:eek:3:eek:3

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Những chú chó đang thời kỳ mọc răng đến 6 tháng tuổi vẫn còn hơi
cụp vào , Sau 6 tuổi sẽ dựng hết ( Nếu dựng hết trứớc 6 tháng tuổi thì
là chó đã lai tạp không còn thuần chủng ).

Trích từ http://vuongquocvatnuoi.com/vi/bvct/id35/GSD-German-Shepherd-dog--berger---Cho-Bec-Gie/ nhen Hưng
Chà chà ... bây giờ Anh Lô lại chuẩn bị lao vào lĩnh vực mới đây. Mấy cái vụ này Em pha ly cà phê, kéo cái ghế ngồi nghe Anh Lô, Anh dblongthanh, xichlosg và mấy Anh/Em trao đổi thì mới ... chuẩn! :D

Nói đến đây Em lại nhớ đến một người bạn - Centimet. Không biết giờ này Hắn ra sao rồi. :(

Xichlosg

Thành viên tích cực
Chà chà ... bây giờ Anh Lô lại chuẩn bị lao vào lĩnh vực mới đây. Mấy cái vụ này Em pha ly cà phê, kéo cái ghế ngồi nghe Anh Lô, Anh dblongthanh, xichlosg và mấy Anh/Em trao đổi thì mới ... chuẩn! :D

Nói đến đây Em lại nhớ đến một người bạn - Centimet. Không biết giờ này Hắn ra sao rồi. :(
Dạ,xin gạt tên e ra khỏi Danh Sách đi ạh ! Vì e chỉ nuôi để nó phụ e "cắn lộn" chơi thôi !X_X:D:D:D
==================================
Em nào dám! ^:)^

Nghe Tây nó đồn là cây Mai Chiếu Thủy trong vườn nhà Lão Xích đã ... trổ vài hoa, sao không mời Anh/Em đến ngắm nhỉ? X_X
=))=))=)) Dạ,e chờ nó nở đầy hoa,rồi mới dám thỉnh mời ae đến "ngắm-ngửi" cùng,nó mới phê ạh !X_X:D

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Hahaha! Chỉ cần 1 thẻ sing-gum đôi tai nó hôm nay đã dựng rồi, chừng 1 - 2 tháng nữa là có thể cắt bỏ phần sing-gum dính vào lông tai

sang83_sadec

Thành viên
con cho nay chu moi bat ve ha chu lo. hom truoc con xuong co chua vay chu, con nay con doan nang cung bang cha me no ah, chuc chu lo co con cho dep. hom nao xuong nhin cho da luon.