Bạn đã xem chưa "Long vân khánh hội"

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Xin lỗi nhé! Mình không có ý định để bạn phải xem lại mà . . .
Bạn có tác phẩm nào cho mình và mọi người cùng xem đi.
Chắc là bác chưa đọc các bài cũ trên Diễn đàn. Em là người mới học chơi được gần 1 năm nên chưa có tác phẩm nào gọi là hoàn chỉnh. Các phôi của em, em đều đã post lên Diễn đàn rồi. Đợt này bận quá, không đi tuyển phôi được. Hôm trước nhìn thấy cây của bác trồng dưới đất, thấy ưng ý mới ướm hỏi mua nhưng bác lại chưa có ý định bán, có thể nói là chưa có duyên.

Cây phôi bác vừa đưa lên có cái ngọn lò xo xấu quá. Cái cành bay có cảm giác hơi dài và thiếu độ côn thắt. Có lẽ cắt ngắn thêm chút nữa hoặc nuôi gốc và thân lớn thêm 1 chút cho côn thắt đều hơn.

Em là người mới chơi, không ngại khó, không ngại tốn thời gian, chỉ sợ làm mãi mà không ưng ý :D Có gì chưa phải, bác thông cảm nhé :D

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Cây sanh này cũng đã từng đoạt giải.
Mời các bác xem.
Cây này hình như đã đưa lên Diễn đàn rồi. Nếu em không nhầm là cây ở Bình Định, sau lại bán rồi hay sao ấy.

Cây này tay cành làm gần giống cây của bác longvan. Hơi nhiều tay cành nên trong mắt em là hơi rối. Em thích tay cành phải thưa thoáng mới khoe được thân. Các cụ bảo "Nhất bệ, nhì thân, tam cành, tứ thế" mà :D Cây này bệ không rõ, thân không nạc, nhiều rễ phụ, rối. Cành rối, thế em nhìn mãi chưa nhận ra là thế gì. Hay lại dáng làng :confused: Được cái tuổi cũng kha khá :D

honglong237

Thành viên tích cực
Cây này tay cành làm gần giống cây của bác longvan. Hơi nhiều tay cành nên trong mắt em là hơi rối. Em thích tay cành phải thưa thoáng mới khoe được thân. Các cụ bảo "Nhất bệ, nhì thân, tam cành, tứ thế":D Cây này bệ không rõ, thân không nạc, nhiều rễ phụ, rối. Cành rối, thế em nhìn mãi chưa nhận ra là thế gì. Hay lại dáng làng :confused: Được cái tuổi cũng kha khá :D
cụ nào bảo anh thich ơi ? lần đầu tiên nghe thấy âm thanh này.hihihi :D

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
cụ nào bảo anh thich ơi ? lần đầu tiên nghe thấy âm thanh này.hihihi :D
Chời ơi, ở nhà bố vợ Tamchi07 chỉ ngóng em Chi lớn hay sao mà ko nghe bố vợ dạy bảo? Chắc chỉ nhăm nhăm cầm cưa đi quanh vườn thôi chứ gì?:D

Đó là thứ tự ưu tiên đánh giá cây cảnh. Cũng giống như mức độ quan trọng của từng loại trong câu "Nhất nước, nhì phân, tam cần, tứ giống" ấy mà :D

sinhtx

Thành viên mới
lão đẹp ,nếu bỏ cành bên phải cho cháu ngồi chỗ đó,cái gậy đúng chỗ rồi

.longvan

Thành viên
Chắc là bác chưa đọc các bài cũ trên Diễn đàn. Em là người mới học chơi được gần 1 năm nên chưa có tác phẩm nào gọi là hoàn chỉnh. Các phôi của em, em đều đã post lên Diễn đàn rồi. Đợt này bận quá, không đi tuyển phôi được. Hôm trước nhìn thấy cây của bác trồng dưới đất, thấy ưng ý mới ướm hỏi mua nhưng bác lại chưa có ý định bán, có thể nói là chưa có duyên.

Cây phôi bác vừa đưa lên có cái ngọn lò xo xấu quá. Cái cành bay có cảm giác hơi dài và thiếu độ côn thắt. Có lẽ cắt ngắn thêm chút nữa hoặc nuôi gốc và thân lớn thêm 1 chút cho côn thắt đều hơn.

Em là người mới chơi, không ngại khó, không ngại tốn thời gian, chỉ sợ làm mãi mà không ưng ý :D Có gì chưa phải, bác thông cảm nhé :D
Đúng là phôi này mình cũng chưa ưng ý lắm nhưng sửa thì hơi khó và mất thời gian nhiều, thôi đành vậy.

minhhunggh

Thành viên
Đúng là phôi này mình cũng chưa ưng ý lắm nhưng sửa thì hơi khó và mất thời gian nhiều, thôi đành vậy.

Theo cháu thì bác nên trồng lại, nghiêng sang bên phải khoảng 20-30 độ rồi kéo cành phóng thấp xuống là OK.