Chuyến thăm và làm việc của hội miền Bắc ccvn.com tại tỉnh Nam Định

haohuynhde

Thành viên tích cực
Trả lời: Chuyến thăm và làm việc của hội miền Bắc ccvn.com tại tỉnh Nam Định

Cảm ơn anh kiên và tất cả các anh em đã dành công sức và tâm huyết của mình để góp phần nâng cao tầm vóc của diễn đàn chúng ta, cũng qua đó đem lại niềm vui và nhiều điều bổ ích cho tất cả các thành viên diễn đàn.( Hôm nào đi vào cuối tuần thì cho thằng em đi với nhé) hehe.

giang_mobile553

Thành viên

wow thật hoành tráng quá EM xin chúc buổi giao lưu thành công tốt đẹp

haibien

Quản Lý Viên

haibien

Quản Lý Viên

haibien

Quản Lý Viên

huuducIT

Thành viên tích cực
Re: Chuyến thăm và làm việc của hội miền Bắc ccvn.com tại tỉnh Nam Định

chủ tịch hội SVC có khác, cây cối khủng khiếp quá

vuvanduc

Quản lý mới

Thưa toàn thể anh chị em diễn đàn ccvn.com

Trong khuôn khổ những hoạt động giao lưu với các tỉnh của hội miền bắc ccvn.com,cũng như nhằm chuẩn bị cho công tác tổ chức offline miền bắc năm 2012 .Đoàn BQT ccvn.com và BCH hội miền bắc đã có chuyến thăm và làm việc tại tỉnh Nam Định trong thời gian 2 ngày.

Như chúng ta đã biết,offline hội miền Bắc được tổ chức thường niên và đây là lần đầu tiên một kì offline được lựa chọn tổ chức ngoài Hà Nội. với sự quan tâm,giúp đỡ ,phối hợp hết sức tích cực và chặt chẽ của hội SVC tỉnh Nam Định, hội SVC huyện Giao Thủy,cũng như các cấp chính quyền,các ban ngành thuộc các địa phương của huyện Giao Thủy tỉnh Nam Định.

Chuyến thăm và làm việc diễn ra hết sức thân mật và nghiêm túc.Offline ccvn.com 2012 hứa hẹn sẽ là một sự kiện nổi bật và hấp dẫn trong những hoạt động thuộc hội sinh vật cảnh Việt Nam năm 2012.

Thay mặt BQT website ccvn.com và BCH hội miền bắc,xin được gửi lời cảm ơn đến ông Phạm Hồng Cờ,chủ tịch Hội SVC Tỉnh Nam Định,ông Nguyễn Tiệp Khắc phó chủ tịch hội SVC huyện Giao Thủy tỉnh Nam Định,chủ nhiệm CLB cây cảnh nghệ thuật ,ông Nguyễn Văn Đóa phó chủ tịch hội SVC huyện Giao Thủy tỉnh Nam Định…đã có sự đón tiếp hết sức chu đáo,cũng như tổ chức các buổi làm việc hiệu quả để đảm bảo cho sự thành công cho một sự kiện quan trọng và hết sức ý nghĩa như thế này.

Đi vắng mấy hôm, giờ mới về đến nhà, vào diễn đàn mới đọc được tin này. cũng nhận được chương trình của hội trưởng Ngọc Kiên nhưng không lên với anh em được, tiếc quá, đợt off này sẽ tổ chức ở Nam Định chắc chắn sẽ có nhiều điều thú vị dành cho anh em, hẹn gặp anh em tại Nam Định nhé

ngockien

Super Moderator

Chú Kiên mần ăn ngoại giao giỏi quá. Cứ đà này thì CCVN.COM sẽ trở thành web số 1 về lãnh vực SVC. Thanks!

Lâu lắm mới thấy hình chú Mạnh Râu và anh em. Nhìn chú nào cũng rất phong độ! Chúc mừng!
Cảm ơn anh Hùng đã khích lệ,em đang lập kế hoạch bắt cóc anh cùng anh Hoàng Dũng,laothinh...ra bắc vào dịp đó :D

Đầy tính nhân văn và tràn đầy ý nghĩa!Đi đâu SVC cũng là nhà,miền xuôi miền ngược đều là anh em
Được nghe anh em Thanh Hóa nhắc đến anh nhiều,vậy mà hôm đó quá gấp nên chưa ghé thăm anh được,rất mong sớm có dịp được diện kiến.

Quá tuyệt....mong tới buổi off quá anh ơi!
Buổi đó rất quan trọng đó Thanh,trước đó sẽ yêu cầu triệu tập hội phó Sói Hoang ra sớm vài hôm để chuẩn bị :D

Chỉ biết cảm ơn hội trưởng.
E xin có đóng góp nho nhỏ: với quy mô lớn như thế này ngoài những e mini thì cũng mong ace có hàng siêu trọng nên mang đi triển lãm. Thể hiện dđ ta xứng đáng mang tầm cao mới.
Có gì mong các b bỏ qua. Vì e biết kinh phí vận chuyển khá cao. Mong các b tiếp tục ý kiến.
Thân!
Cây của Giao Thủy hàng đại khá nhiều đó em,cùng với những huyện bạn nữa.Anh em hội ở xa sẽ mang những cây nhỏ để dễ di chuyển,và anh em nào có nhu cầu mang cây to hội cũng hết sức ủng hộ.

Do thời gian 1 ngày lên việc mang cây to ở tỉnh khác đi chắc khó ai thực hiện,chỉ hi vọng thành viên tỉnh nhà thôi.
Sai rồi chú Biên :D
Kế hoạch cụ thể buổi off chưa được tiết lộ ,nhưng chắc chắn một điều rằng những anh em ở xa sẽ được bố trí đón tiếp với những kế hoạch vui chơi ,nghỉ ngơi từ ngày hôm trước (dự kiến là miễn phí hoặc có hỗ trợ :D)
Nếu ai muốn trưng bày cây thời gian lâu hơn cũng được,bởi buổi off diễn ra trong một ngày nhưng cây trưng bày tại địa phương sẽ diễn ra trong nhiều ngày.

NaTuan

Quản Lý Viên

Vườn rất hoành tráng và quy mô lớn . Nhưng cần có điểm nhấn chủ đạo vườn sẽ ấn tượng hơn nhiều.

ngoc_dung

Moderator

Vài hình ảnh vườn cây của bác Khắc,Phó Chủ Tịch hội SVC Giao Thủy - Nam Định có nick trên diễn đàn connhat.hotel http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/member.php?u=682545

Tại vườn anh Khắc còn có một đôi Hạc rất hiếm và cổ lão mà theo đánh giá của giới chơi cây là độc nhất vô nhị mà chưa thấy haibien đưa lên.

Đợt off lần này được tổ chức tại khuôn viên hotel Cồn Nhất của anh Nguyên Tiệp Khắc, đó là một trong những khách sạn khủng nhất Giao thủy (riêng phòng ăn đã có sức chứa mấy trăm thực khách ), ngoài khánh sạn và kinh doanh vàng anh Khắc còn nhiều vườn cây rộng và có chất lượng. Nhưng cái đáng trân trọng nhất ở anh là niềm đam mê cây cảnh, anh đã bỏ ra nhiều công sức đóng góp cho phong trào chơi cây ở địa phương. Đợt off lần này diễn ra trong hai ngày vì vậy anh Khắc cũng hỗ trợ cho anh em nhiều, một lần nữa thay mặt cho anh em cảm ơn anh.

ngoc_dung

Moderator

Vườn rất hoành tráng và quy mô lớn . Nhưng cần có điểm nhấn chủ đạo vườn sẽ ấn tượng hơn nhiều.
Anh Khắc đang cải tạo và làm cầu cho một khu vườn lớn ngay đối diện vườn này, anh cũng có nói với em vườn này mới để tạm chưa quy hoạch chắc mấy tháng nữa khi buổi off diễn ra sẽ đẹp hơn nhiều.

haibien

Quản Lý Viên

huuducIT

Thành viên tích cực

E xin có đóng góp nho nhỏ: với quy mô lớn như thế này ngoài những e mini thì cũng mong ace có hàng siêu trọng nên mang đi triển lãm. Thể hiện dđ ta xứng đáng mang tầm cao mới.
Có gì mong các b bỏ qua. Vì e biết kinh phí vận chuyển khá cao. Mong các b tiếp tục ý kiến.
Thân!
==================================
Thân!
em xin có ý kiến về trưng bày cây như thế này (có gì mạo muội mong các bác đừng cười:D):
BQT và BCH hội Miền Bắc có thể kết hợp với địa phương tổ chứ trưng bày cây trong vòng 3 ngày đến 1 tuần tuỳ theo điều kiện. Trong đó có trưng bày tất cả các thể loại từ bonsai mini đến các loại đại cảnh, rồi đá, lũa...., nói chung là có gì trưng bày ấy, khuyến khích cả các vườn cảnh địa phương ko tham gia diễn đàn để ae có điều kiện mở rộng giao lưu học hỏi ngoài phạm vi 4rum. Tuy nhiên để làm được qui mô như một triển lãm thế này là rất khó, từ mặt tổ chức, an ninh, sân bãi đến kinh phí tuy nhiên vì hình ảnh của ccvn.com với quần chúng hy vọng chúng ta sẽ làm được

nnthanh

Thành viên
Re: Chuyến thăm và làm việc của hội miền Bắc ccvn.com tại tỉnh Nam Định

Hy vọng buổi off này diễn ra vào cuối tuần để cháu đc tham gia, hehe.
Xin chúc cho buổi off tới này thành công mỹ mãn!

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Re: Chuyến thăm và làm việc của hội miền Bắc ccvn.com tại tỉnh Nam Định

Hy vọng buổi off này diễn ra vào cuối tuần để cháu đc tham gia, hehe.
Xin chúc cho buổi off tới này thành công mỹ mãn!
Off luôn cuôí tuần.

ngoc_dung

Moderator

em xin có ý kiến về trưng bày cây như thế này (có gì mạo muội mong các bác đừng cười:D):
BQT và BCH hội Miền Bắc có thể kết hợp với địa phương tổ chứ trưng bày cây trong vòng 3 ngày đến 1 tuần tuỳ theo điều kiện. Trong đó có trưng bày tất cả các thể loại từ bonsai mini đến các loại đại cảnh, rồi đá, lũa...., nói chung là có gì trưng bày ấy, khuyến khích cả các vườn cảnh địa phương ko tham gia diễn đàn để ae có điều kiện mở rộng giao lưu học hỏi ngoài phạm vi 4rum. Tuy nhiên để làm được qui mô như một triển lãm thế này là rất khó, từ mặt tổ chức, an ninh, sân bãi đến kinh phí tuy nhiên vì hình ảnh của ccvn.com với quần chúng hy vọng chúng ta sẽ làm được
Cảm ơn ý kiến đóng qóp của bạn, đây cũng chính là vấn đề mà vừa rồi anh em BCH Hội miền bắc quan tâm bàn bạc rất nhiều, hi vọng mọi việc sẽ được như ý.

dungvan

Moderator

Đôi Hạc này đúng là đôi Lão Hạc, vì hôm đó trời mưa nên trong ảnh không thể hiện hết được.
Thank Hải Biên nhé. Hôm đó mặc dù trời mưa nhưng Hải Biên vẫn một tay cầm ô một tay cầm "súng" ghi lại những hình ảnh tuyệt vời.
==================================
Anh Nguyễn Tiệp Khắc và các bác trong ban lãnh đạo Hội SVC ở Giao Thủy cũng rất quan tâm đến vấn đề này đó bạn.
Thiên cơ bất khả lộ.:D

huong84

Thành viên tích cực

các anh đi mảnh nhá, có quà cho em ko đấy ;))

hsonhaitlhp

Thành viên

Đúng là Lão Hạc rồi. Chuyến OFF này hoành tráng đây. Mong anh Kiên xem một số đề nghị của các ACE trong DĐ để buổi OFF thành công một cách mỹ man. Chúc buổi off thành công rực rỡ!!!!!!!!!!!