Tiếp hội ngộ thanh hoá

truongminhduc

Thành viên mới
Chào các bạn ở Thanh Hoá,

Hiện nay, công ty mình đang có nhu cầu mở đại lý phân phối Đất Sạch tại Thanh Hoá. Bạn nào có nhu cầu và khả năng thì alo cho mình nhé.

Thân chào, chúc sức khoẻ.

NHAT DUY

Thành viên

Hiện nay, công ty mình đang có nhu cầu mở đại lý phân phối Đất Sạch tại Thanh Hoá. Bạn nào có nhu cầu và khả năng thì alo cho mình nhé.

xin hỏi bạn ;đất sạch là đất như thế nào vậy ?

NGUOITHUONGXUAN

Thành viên
Tớ xin tự giới thiệu:
Tên tớ là: Hoàng Văn Lan
email: hoangvanlan70@gmail.com
Nhà ngay gần ngã ba Thị trấn Thường Xuân, huyện Thường Xuân, Thanh Hoá
Thành tích chơi cây: chưa có gì, trước có một cây xanh 15 năm tuổi và cây lộc vừng 8 năm tuổi nghe lời thằng bạn lên chậu vào mùa tháng 8 ÂL nên die mất, hận mình nên quyết tầm sư học đạo. Hiện nay đang ươm cây từ hạt chắc vài năm nữa mới có phôi để làm, lên diễn đàn học hỏi lại gặp anh em Thanh Hoá nhà mình, chúc mọi người luôn vui khoẻ và ngày càng có nhiều cây đẹp, chúc diễn đàn ngày một phát triển và là sân chơi bổ ích cho người đam mê cây cảnh hội tụ.
Sở trường: Nuôi chim gáy.
Sở đoản: nuôi cây:D!
Điện thoại: 0904.303.252
YM: thaonhi_thxthx2005@yahoo.com.vn
VỊ trí chỗ nhà tớ ở đây:http://wikimapia.org/#lat=19.9007308&lon=105.3513336&z=12&l=38&m=b

longduyen

Thành viên tích cực
Xin chào bác Lan.
E hay lên Thường Xuân chơi lắm, khi nào có dịp vào bác chơi cho vui.
Nhà bác chắc gần nhà Bố Tuần - Thắm (Vừa mất). chú Căn. bán quán gần chợ hả.
Nhà bác Nằm trên đường đi cửa đạt hay bắt mọt? hay giữa ngã ba.

longduyen

Thành viên tích cực

Chẳng biết đất sạch là gì?
Bác nói rõ cho biết đi.

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Tớ xin tự giới thiệu:
Thành tích chơi cây: chưa có gì, trước có một cây xanh 15 năm tuổi và cây lộc vừng 8 năm tuổi nghe lời thằng bạn lên chậu vào mùa tháng 8 ÂL nên die mất, hận mình nên quyết tầm sư học đạo. Hiện nay đang ươm cây từ hạt chắc vài năm nữa mới có phôi để làm, lên diễn đàn học hỏi lại gặp anh em Thanh Hoá nhà mình, chúc mọi người luôn vui khoẻ và ngày càng có nhiều cây đẹp, chúc diễn đàn ngày một phát triển và là sân chơi bổ ích cho người đam mê cây cảnh hội tụ.
Sở trường: Nuôi chim gáy.
Sở đoản: nuôi cây:D!
Điện thoại: 0904.303.252
YM: thaonhi_thxthx2005@yahoo.com.vn
VỊ trí chỗ nhà tớ ở đây:http://wikimapia.org/#lat=19.9007308&lon=105.3513336&z=12&l=38&m=b
Kekeke, cây từ hạt thì phải 5-7 năm may ra mới có 1 cây ra hồn :D

Mà em rể hụt Thanh Hóa có được tham gia hội này ko nhỉ :D Đất Thanh Hóa em biết nhiều phết đất :D

Minh Xuân

Quản lý
Tớ xin tự giới thiệu:
Thành tích chơi cây: chưa có gì, trước có một cây xanh 15 năm tuổi và cây lộc vừng 8 năm tuổi nghe lời thằng bạn lên chậu vào mùa tháng 8 ÂL nên die mất, hận mình nên quyết tầm sư học đạo. Hiện nay đang ươm cây từ hạt chắc vài năm nữa mới có phôi để làm, lên diễn đàn học hỏi lại gặp anh em Thanh Hoá nhà mình, [/url]
Bạn ươm cây gì từ hạt vậy? Chắc không phải lộc vừng và sanh.

NGUOITHUONGXUAN

Thành viên
Xin chào bác Lan.
E hay lên Thường Xuân chơi lắm, khi nào có dịp vào bác chơi cho vui.
Nhà bác chắc gần nhà Bố Tuần - Thắm (Vừa mất). chú Căn. bán quán gần chợ hả.
Nhà bác Nằm trên đường đi cửa đạt hay bắt mọt? hay giữa ngã ba.
He he! Chào bác Long!
Đến ngã ba thị trấn Thường Xuân bác rẽ bên tay phải vào khoảng 40m nữa là tới nhà tớ. Nhà chú Tuần là phụ huynh của tớ, tớ là GV THPT mà bác!:D

lydainghia

Thành viên tích cực

Hiện nay, công ty mình đang có nhu cầu mở đại lý phân phối Đất Sạch tại Thanh Hoá. Bạn nào có nhu cầukhả năng thì alo cho mình nhé.

Có nhu cầu nhưng không có khả năng :D

Minh Xuân

Quản lý
ĐÚng là tớ ươm cây từ hạt sanh và lộc vừng và cả cây đa lông nữa đấy bác, cây của tớ được 3 năm rồi!
Em là rể Thanh Hóa chính gốc đây. Bác ở Thường Xuân, xa xôi vậy mà dám chơi cây từ hạt thật đáng phục.
Ở Thường Xuân không chỉ có Quế. Nếu đi vào Xuân Liên sẽ có loài Sa mu rất lớn, có thể tìm được cây con trong rừng. Nếu bác ở Thường Xuân nên tìm loại này trồng xem. Trong khu Xuân Liên chắc ngoài Sa mu ra còn có thể có Pơ mu và một số loài cây lá kim khác như Du sam chẳng hạn. Xin xem thêm về cây lá kim ở trang:
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5540
Còn về nhân giống từ hạt xin trao đổi ở trang: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=57675#post57675

longduyen

Thành viên tích cực
He he! Chào bác Long!
Đến ngã ba thị trấn Thường Xuân bác rẽ bên tay phải vào khoảng 40m nữa là tới nhà tớ. Nhà chú Tuần là phụ huynh của tớ, tớ là GV THPT mà bác!:D
Chú không nhìn tuổi của cháu ở níc à. Biết tuổi rồi xưng hô cho thân mật, phải đạo chứ chú nhà. Cháu lỡ lời xưng bác ở trên có già lắm không, thôi gọi chú nhé cho đúng tuổi.
À thế thì chắc dạy anh Tuấn, A Tùng và cái Thu à chú. Cháu là ban jthân của Thu còi đấy. Hay gọi bố Tuần Mẹ Thắm, không bận là cháu lên đấy chơi.
Mong sớm lên đấy qua chú chơi cho vui.

NGUOITHUONGXUAN

Thành viên
Em là rể Thanh Hóa chính gốc đây. Bác ở Thường Xuân, xa xôi vậy mà dám chơi cây từ hạt thật đáng phục.
Ở Thường Xuân không chỉ có Quế. Nếu đi vào Xuân Liên sẽ có loài Sa mu rất lớn, có thể tìm được cây con trong rừng. Nếu bác ở Thường Xuân nên tìm loại này trồng xem. Trong khu Xuân Liên chắc ngoài Sa mu ra còn có thể có Pơ mu và một số loài cây lá kim khác như Du sam chẳng hạn. Xin xem thêm về cây lá kim ở trang:
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5540
Còn về nhân giống từ hạt xin trao đổi ở trang: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=57675#post57675
Cảm ơn lời khuyên của bác!
Đúng rồi! tớ sẽ vào rừng nhưng không phải làm lâm tặc mà sưu tầm cây con thôi! trèo đèo, lội suối, leo núi, nhịn đói là nghề của tớ mà!:D
Mà quê vợ bác ở Huyện nào của Thanh Hoá đấy? Bác làm nghề gì mà am hiểu về cây rừng Thường Xuân vậy? dám là cán bộ nghiên cứu của một trường nào lắm!

Minh Xuân

Quản lý
Cảm ơn lời khuyên của bác!
Đúng rồi! tớ sẽ vào rừng nhưng không phải làm lâm tặc mà sưu tầm cây con thôi! trèo đèo, lội suối, leo núi, nhịn đói là nghề của tớ mà!:D
Mà quê vợ bác ở Huyện nào của Thanh Hoá đấy? Bác làm nghề gì mà am hiểu về cây rừng Thường Xuân vậy? dám là cán bộ nghiên cứu của một trường nào lắm!
Em từng là trưởng phòng kỹ thuật của Công ty giống lâm nghiệp trung ương. Vợ em vì vậy là người Tĩnh Gia nhưng ghen cũng cấp "trung ương":)
Công ty giống từng có một Xí nghiệp ở Thanh Hoá. Cán bộ nghiên cứu của các trường thì đã không có kinh nghiệm thực tế như các đơn vị kinh doanh.
Hôm nào có dịp vào Thường Xuân nhờ bác dắt đi Xuân Liên chơi. Em chưa vào lần nào nhưng nghe nói đường đến chỗ mấy cây Sa mu cũng không khó đi lắm. Sa mu nói chung là nhiều hạt, chắc sẽ nhiều cây con.